Vietcombank [SUPER HOT] Vietcombank tuyển dụng TẬP TRUNG - 642 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [06.06-16.06.2016]

các bạn ơi. có thể cho mình lời khuyên ko? mình ở kv Ninh Thuận, nhưng CN tỉnh mình tuyển có 2 chỉ tiêu minh e ko có nhiều cơ hội nên mình nghĩ sẽ nộp qua CN có nhiều chỉ tiêu hơn. Không biết các CN tỉnh khác có nhận dân ngoài tỉnh không, hay có yêu cầu khắc khe gì hơn không. Xin mọi người cho lời khuyên !!!!

các bạn ơi. có thể cho mình lời khuyên ko? mình ở kv Ninh Thuận, nhưng CN tỉnh mình tuyển có 2 chỉ tiêu minh e ko có nhiều cơ hội nên mình nghĩ sẽ nộp qua CN có nhiều chỉ tiêu hơn. Không biết các CN tỉnh khác có nhận dân ngoài tỉnh không, hay có yêu cầu khắc khe gì hơn không. Xin mọi người cho lời khuyên !!!!
có sao đâu bạn, ví dụ như ở hà nội với hồ chí minh hầu như là dân tỉnh khác nộp thôi mà. Bạn cứ mạnh dạn nộp đi nhé :D

Đã từng làm VCB và chuyển sang Vietin đc hơn 1 năm. có đi làm mới hiểu sao topic tuyển của vietin lại hot đến vậy. thực sự đến giờ ko hối tiếc về quyết định của mình. Chế độ đãi ngộ mới và môi trường làm việc giờ hơn VCB nhiều. mong các bạn trẻ nên tìm hiểu kĩ trc khi quyết định...
Topic Vietin vì tuyển đông với tiêu chuẩn tuyển vô dễ chứ chẳng có gì gọi là hot :) nói đừng buồn chứ Vietin tuyển vô dễ y như nhóm TMCP thôi, đãi ngộ tốt thì đã chẳng có chuyện mỗi năm tuyển cả mấy ngàn người vô vậy :)

Giá thị trường cũng phản ánh phần nào về giá trị doanh nghiệp, nhưng chưa hẳn là 100% bạn nhé, còn phụ thuộc nhiều thứ khác :D mình dân chứng khoán nên chém gió tý
E cũng bốc kơ Vndirect. Nhìn dn xnk khẩu khi khai quan điện tử đa số mở acc VCB chủ yếu, Eib phụ 1, mbb phụ 2 mà.

Tớ mới nghỉ Vietin và rất muón qua Vcb nà bạn.Mình ngĩ la do moi trường cua từng chi nhánh nữa.có chi nhánh này Vietin rất tót nhưng ở chi nhánh mình mình thấy bức xúc va ko thể tồn tại nên mình đi thôi :)
Đúng như bạn này nói, CTG, VC hay bất cứ NH nào tốt nay không còn tùy chi nhánh, t cũng nghỉ Vietin và giờ đang là BIDVer, cảm thấy môi trường CN BIDV đang làm dễ chịu hơn hẳn

Anh Coc ơi, đơn xin việc viết tay em ghi vị trí muốn ứng tuyển là Kế toán, giao dịch hay ghi rõ là Giao dịch viên ạ?

Mềnh từng thi Vietinbank HO, thi vào khối khách hàng, đến nơi thi mới thấy nó tống mình sang thi kế toán --> trượt là điều hiển nhiên. Thi Vietcombank HO thì cũng may thế nào mà lại đỗ. Nên là với mình thì mình thấy Vietinbank thật là khó lắm, khó hơn Vietcombank nhiều.

Còn về cơ hội thăng tiến, Vietinbank hơn VCB là điều hiển nhiên. Ai trụ lại được thì rất giỏi, ai không trụ lại được thì ra đi hết, thế nên là Vietinbank mỗi năm tuyển mấy đợt, mỗi đợt cả nghìn chỉ tiêu. Bạn mình cũng vào Vietinbank được gần 4 năm như mình vào VCB, thế mà giờ đã là phó phòng của TSC rồi. Mình thì ngồi mút mùa chưa thấy cửa lên sếp đâu.

VCB nhân sự ổn định quá, năm nay mở thêm 5 Chi nhánh mới mà tuyển có 642 chỉ tiêu. Toàn người làm mãi chả chịu bỏ, làm đến khi về hưu luôn nên nhìn xung quanh thì thấy toàn cán bộ chục năm kinh nghiệm, có người về hưu vẫn là cán bộ, nên là cơ hội nghề nghiệp thấp lắm :(

Còn về thu nhập bình quân thì báo chí viết mãi rồi. Vietinbank năm 2015 có 21.024 người, lợi nhuận trước thuế là 7.345 tỷ đồng. VCB thì có 14.295 người, lợi nhuận là 6.655 tỷ đồng -> Lương thưởng mọi người tự tính để so sánh nhé.

Hèn chi mình thấy mấy ông anh mình bên vietinbank đều là phó phòng thấp nhất cũng trưởng bộ phận hết
Còn VCB thì oy thôi toàn cán bộ 8-10 năm kinh nghiệm :)) nên xác cmn định luôn là thôi em cứ mãi là cán bộ :D
Còn bác nào mà nói Vietinbank hơn VCB thi cứ đi mà thi vào Vietinbank nhé ... lu xu bu ở VCB chi cho tốn thời gian :D

Cũng hóng, mình không có chứng chỉ tin học không biết có sao không?
Mà bạn có đề thi hay tài liệu ôn thi vị trí này không? :)

mình cũng ko có thông tin gì hay tài liệu gì, trình thì không tự tin lắm nhưng ít ra đầu vào còn cảm thấy có chút hi vọng với vị trí này, vậy thôi, ngoài từ "cố lên" thì ko có gì cả :(

cho e hỏi với ạ. chứng chỉ tiêng anh với tin học ở đây là cần chứng chỉ bình thường của các trung tâm, hay cần chứng chỉ quốc tế ạ? hì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên