Vietcombank [SUPER HOT] Vietcombank tuyển dụng TẬP TRUNG - 642 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [06.06-16.06.2016]

Đã từng làm VCB và chuyển sang Vietin đc hơn 1 năm. có đi làm mới hiểu sao topic tuyển của vietin lại hot đến vậy. thực sự đến giờ ko hối tiếc về quyết định của mình. Chế độ đãi ngộ mới và môi trường làm việc giờ hơn VCB nhiều. mong các bạn trẻ nên tìm hiểu kĩ trc khi quyết định...
Topic tin tuyển dụng hot hầu như do: chỉ tiêu: Vietin tuyển > 1500 chỉ tiêu, Vietcom 642. Topic hot không khẳng định các yếu tố bên trong ngân hàng hot theo. Bạn nói như vậy không hề thuyết phục. Và cũng mới là những ngày đầu của topic Vietcom. Khi kết thúc đợt tuyển, so sánh tỷ lệ số page trên UB so với tỷ lệ số chỉ tiêu, bạn sẽ biết topic nào hot hơn.

Cần kể thêm đợt tuyển năm nay của Vietin kéo dài hơn bình thường. Đầu tháng 2 đăng tuyển, đến giữa tháng 5 mới có hết kết quả. Tổng thời gian là gần 3,5 tháng. Thời gian đấy, bao nhiêu người chờ đợi sốt ruột, bao nhiêu comment, bao nhiêu view tăng thêm

Bạn so sánh nên có dẫn chứng cụ thể. Bản thân 1 NH nổi tiếng tốt như Vietcombank, không phải bất cứ chi nhánh, PGD nào cũng tốt. Có thể do kết quả kinh doanh, hay môi trường văn hóa chung của chi nhánh, do quan điểm, tính cách, khẩu vị của sếp. BIDV, Vietin cũng vậy. Không phải NH tầm tầm như Tech, ACB hay bé bé như TPBank, mọi thứ đều kém NH lớn. Giống như một làng, có nhà giàu, nhà trung lưu, nhà nghèo. Có nhà hạnh phúc, nhà bình thường, nhà thường xuyên cãi nhau. Một hệ thống NH cũng như vậy.

Xét về tuyển dụng nói riêng, Vietin hiện được coi là chuyên nghiệp và đầu tư nhiều nguồn lực nhất. Vietcom và BIDV cũng chuyên nghiệp nhưng không bằng.

Xét về tâm lý của ứng viên: trúng tuyển Vietcom là cái gì đấy khó với hơn cả. Sau đấy là BIDV, cuối cùng là Vietin. Ai từng thi cả mấy NH này sẽ nhận xét như vậy. Hoặc bản thân mình đồng hành cùng các bạn trên UB nhiều, mình thấy nhiều phản hồi như thế.

Xét về độ ổn định nhân sự, Vietcom vẫn là NH có độ ổn định cao nhất. Các bạn muốn thi vào NH ở cùng 1 vị trí, đích đến cuối cùng thường là Vietcom.

Nhưng nói gì thì nói, luôn có ngoại lệ. Mà cái này nó HÊN XUI, là MAY MẮN của mỗi bạn. Vào chi nhánh tốt, sếp tốt, đồng nghiệp thân thiện, hỗ trợ nhau trong công việc, đó là cái MAY. Ngược lại, là cái XUI. Làm ở đâu cũng sẽ cho mình những trải nghiệm và bài học quý giá. Thi vào các NH lớn, trừ những trường hợp có yếu tố thuận lợi (mà có thì cũng phải thi, và nhiều bạn cũng có năng lực), các bạn tự trúng tuyển bằng khả năng đều là những bạn có năng lực và bản lĩnh.

Nói ra điều gì nên nói một cách khách quan, đừng kiểu quy chụp, thiếu dẫn chứng bạn nhé. Một điều nữa là đừng nên nói xấu tổ chức cũ, nó kỳ lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh em, thế tốt rồi. TA ổn là một lợi thế khi thi vào Vietcom vì đề TA rất khó :D.
Dạ cho em hỏi thêm câu nữa là thời gian tuyển dụng của Vcb từ lúc thôg báo đến gọi đi làm thì tầm bao lâu ạ? Đợt rồi hóng VT em lỡ nhiều offer nơi khác quá nên đang thấy tiếc ấy.

Cho mình hỏi đơn xin dự tuyển viết tay tức là viết bằng tay hẳn hoi à các bạn?

Dạ cho em hỏi thêm câu nữa là thời gian tuyển dụng của Vcb từ lúc thôg báo đến gọi đi làm thì tầm bao lâu ạ? Đợt rồi hóng VT em lỡ nhiều offer nơi khác quá nên đang thấy tiếc ấy.
Năm ngoái bắt đầu nhận hồ sơ từ 22/07, 15/08 thi, PV trong khoảng từ 22/09 - 25/09, đầu tháng 10 có kết quả. Tính ra là khoảng 2,5 tháng. Năm nay anh cũng k chắc đã giống nhưng khoảng khoảng như vậy.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên