Vietcombank [SUPER HOT] Vietcombank tuyển dụng TẬP TRUNG - 642 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [06.06-16.06.2016]

Đã từng làm VCB và chuyển sang Vietin đc hơn 1 năm. có đi làm mới hiểu sao topic tuyển của vietin lại hot đến vậy. thực sự đến giờ ko hối tiếc về quyết định của mình. Chế độ đãi ngộ mới và môi trường làm việc giờ hơn VCB nhiều. mong các bạn trẻ nên tìm hiểu kĩ trc khi quyết định...
Tớ mới nghỉ Vietin và rất muón qua Vcb nà bạn.Mình ngĩ la do moi trường cua từng chi nhánh nữa.có chi nhánh này Vietin rất tót nhưng ở chi nhánh mình mình thấy bức xúc va ko thể tồn tại nên mình đi thôi :)

xin hỏi ai có thông tin yêu cầu điều kiện về tin học, tiếng anh, chiều cao của vị trí ngân quỹ ko ạ ?
mong được các anh chị chia sẻ thông tin :(
Cũng hóng, mình không có chứng chỉ tin học không biết có sao không?
Mà bạn có đề thi hay tài liệu ôn thi vị trí này không? :)

Đã từng làm VCB và chuyển sang Vietin đc hơn 1 năm. có đi làm mới hiểu sao topic tuyển của vietin lại hot đến vậy. thực sự đến giờ ko hối tiếc về quyết định của mình. Chế độ đãi ngộ mới và môi trường làm việc giờ hơn VCB nhiều. mong các bạn trẻ nên tìm hiểu kĩ trc khi quyết định...
Bạn mình thì ngược lại..có đứa nó làm được thời gian nó bỏ, thằng bạn mình vẫn làm nhưng nó bảo ko xứng với công sức :D VCB tốt hơn, nhẹ nhàng hơn, gần như đa số đều nói vậy
Khi nào bạn ăn đồ nướng có thể ra quán Chendy Nướng 267 Trần Khát Chân Hà Nội để có thể giao lưu với cựu đồng nghiệp CTG nhé :D

Mềnh từng thi Vietinbank HO, thi vào khối khách hàng, đến nơi thi mới thấy nó tống mình sang thi kế toán --> trượt là điều hiển nhiên. Thi Vietcombank HO thì cũng may thế nào mà lại đỗ. Nên là với mình thì mình thấy Vietinbank thật là khó lắm, khó hơn Vietcombank nhiều.

Còn về cơ hội thăng tiến, Vietinbank hơn VCB là điều hiển nhiên. Ai trụ lại được thì rất giỏi, ai không trụ lại được thì ra đi hết, thế nên là Vietinbank mỗi năm tuyển mấy đợt, mỗi đợt cả nghìn chỉ tiêu. Bạn mình cũng vào Vietinbank được gần 4 năm như mình vào VCB, thế mà giờ đã là phó phòng của TSC rồi. Mình thì ngồi mút mùa chưa thấy cửa lên sếp đâu.

VCB nhân sự ổn định quá, năm nay mở thêm 5 Chi nhánh mới mà tuyển có 642 chỉ tiêu. Toàn người làm mãi chả chịu bỏ, làm đến khi về hưu luôn nên nhìn xung quanh thì thấy toàn cán bộ chục năm kinh nghiệm, có người về hưu vẫn là cán bộ, nên là cơ hội nghề nghiệp thấp lắm :(

Còn về thu nhập bình quân thì báo chí viết mãi rồi. Vietinbank năm 2015 có 21.024 người, lợi nhuận trước thuế là 7.345 tỷ đồng. VCB thì có 14.295 người, lợi nhuận là 6.655 tỷ đồng -> Lương thưởng mọi người tự tính để so sánh nhé.

Mềnh từng thi Vietinbank HO, thi vào khối khách hàng, đến nơi thi mới thấy nó tống mình sang thi kế toán --> trượt là điều hiển nhiên. Thi Vietcombank HO thì cũng may thế nào mà lại đỗ. Nên là với mình thì mình thấy Vietinbank thật là khó lắm, khó hơn Vietcombank nhiều.

Còn về cơ hội thăng tiến, Vietinbank hơn VCB là điều hiển nhiên. Ai trụ lại được thì rất giỏi, ai không trụ lại được thì ra đi hết, thế nên là Vietinbank mỗi năm tuyển mấy đợt, mỗi đợt cả nghìn chỉ tiêu. Bạn mình cũng vào Vietinbank được gần 4 năm như mình vào VCB, thế mà giờ đã là phó phòng của TSC rồi. Mình thì ngồi mút mùa chưa thấy cửa lên sếp đâu.

VCB nhân sự ổn định quá, năm nay mở thêm 5 Chi nhánh mới mà tuyển có 642 chỉ tiêu. Toàn người làm mãi chả chịu bỏ, làm đến khi về hưu luôn nên nhìn xung quanh thì thấy toàn cán bộ chục năm kinh nghiệm, có người về hưu vẫn là cán bộ, nên là cơ hội nghề nghiệp thấp lắm :(

Còn về thu nhập bình quân thì báo chí viết mãi rồi. Vietinbank năm 2015 có 21.024 người, lợi nhuận trước thuế là 7.345 tỷ đồng. VCB thì có 14.295 người, lợi nhuận là 6.655 tỷ đồng -> Lương thưởng mọi người tự tính để so sánh nhé.
Nhân tiện hỏi bác HO là quý 2 năm ngoái bác nhớ có tý V nào không nhỉ? :))

Cần lắm một team ôn thi. Mà kể cũng lạ tại sao lắm tiền bối "nhảy" chỗ xong lại quay mặt nói xấu ngay nơi mình từng cống hiến được nhỉ. Như mình ra trường làm trái ngành vẫn đang mơ ước một lần có thể đặt chân vào ngân hàng mặc dù người trong ngành vẫn kêu la rầm trời "trong chán ngoài thèm"

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo mình thì không nên dùng từ nói xấu. Đấy chỉ là chia sẻ của một người có kinh nghiệm rồi thôi. Nếu mình cũng có kinh nghiệm tồi tệ về một nơi nào đó, có lẽ mình chả ngại "nói xấu" về chỗ đó đâu nếu nó thực sự là tệ.
Thời buổi này chung quy lại chỗ nào tốt, có lợi thì cống hiến, chỗ nào đối đãi với mình không ra gì thì tội gì mình k nói cho người khác biết mà tránh.

Nhiều người đang làm bank mà người quen, bạn bè, thậm chí con cái muốn thi vào còn nói thẳng là vào làm gì, khổ bỏ mẹ cơ mà.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415
Thành viên mới nhất
TH Thiên Phúc
Back
Bên trên