HOT Những điều bạn nên biết về Agribank!

htrang2304

Thành viên mới
Chủ top thì nhìn phiến diện về các bank khác và có vẻ nhàn quá nên chưa hiểu áp lực của agri :D Vì chồng mình làm agri 1 chi nhánh cũng hoàn thành khá cao, mẹ chồng làm lãnh đạo bên đó, mình thì từng làm ở 1 NHCP khá lớn, sau đó nộp hs nhưng bỏ dở ko thi nữa mà lại thi vào vietinbank. Không quen biết gì cũng đậu nhé. Va vấp với bank hơi nhiều nên cũng nắm kha khá thông tin để có cơ sở so sánh.
1. Ưu tiên: 100% ưu tiên r. gần đây có tuyển ngoài do từ TW yêu cầu nhưng rất rất ít và đi miền núi hoặc pgd xa nhé. Còn làm việc mà trái phải trước sau con ông này bà kia cả cũng hơi ngán đấy :D vì COCC trình độ thường (mình nói là thường nhé) ko cao lắm, làm việc lối mòn, nói thẳng ra là chả hiểu gì đâu :)) nhưng bạn k đc phép tỏ ra khôn hơn chúng noá.
2. Công việc: ko nhàn đâu nhé. Kế toán lương ko cao đâu, còn tín dụng giao chỉ tiêu đến từng cán bộ và theo địa bàn. Nên đen lên gặp địa bàn k phát triển thì coi như móm. Ko có lương V2 nhé.
3. Bank NHNN khác: cũng con cháu cả thôi. Nếu ko con cháu phải có quan hệ. Nếu tự thi được (như mình) thì phải khôn khéo lắm. Nói chung cũng mệt ấy. Lương thươngr thì chắc chắn ko thấp hơn Agri hay BiDV đâu :)) đó là mình nói thật ấy.
chi ơi ở thời điểm 2016 agribank lương bao nhiu chị, agri vs bidv nên chọn ngân hàng nào chị

Tranganh0609

Thành viên mới
chi ơi ở thời điểm 2016 agribank lương bao nhiu chị, agri vs bidv nên chọn ngân hàng nào chị
Agribank lương của vị trí tín dụng: hàng tháng nhận 4tr6, phụ cấp ăn ca 800, 1 quý phụ cấp công tác phí 2tr5. Còn lại 6 tháng với chia lương thì được thêm khoảng 10-12tr với điều kiện hoàn thành tầm 80% trở lên. Hoan thành thấp thì ko có cái này đâu nhé.
Nhưng Agri vs bidv thì vẫn nên Agri hơn. Trong 4 NHCP nhà nước thì có lẽ Bidv vẫn lép hơn. Lãi suất vay cao hơn với sAu khi sáp nhập MHB thì phải gánh hơi nhiều ấy :)

ngocht

Verified Banker
Agri mấy năm nay chắc phải đóng phim chạy án mất, không biết bao nhiêu đồng chí lên đường rồi. Dù vẫn biết là tuỳ chi nhánh nhưng nếu là con trai thì k nên vào

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

quangpro_10

Thành viên
Agribank lương của vị trí tín dụng: hàng tháng nhận 4tr6, phụ cấp ăn ca 800, 1 quý phụ cấp công tác phí 2tr5. Còn lại 6 tháng với chia lương thì được thêm khoảng 10-12tr với điều kiện hoàn thành tầm 80% trở lên. Hoan thành thấp thì ko có cái này đâu nhé.
Nhưng Agri vs bidv thì vẫn nên Agri hơn. Trong 4 NHCP nhà nước thì có lẽ Bidv vẫn lép hơn. Lãi suất vay cao hơn với sAu khi sáp nhập MHB thì phải gánh hơi nhiều ấy :)

C ơi thế tính trung bình ra 1 tháng đc khoảng bn ạ?

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

thuy.k50.aof

Thành viên
Làm 1 năm dưới quê liệu đã chuyển được lên hà nội chưa các bác nhỉ.
Agribank mà tự thi vào thì đẳng cấp thật. Agribank là nhàn nhất trong các ngân hàng.hehe
Bác cho e hỏi. Qua n năm làm việc, bác đã xin thuyên chuyển công tác được chưa ạ?
xin zô đó hết nhiu tiền dạy :))

Bạn có biết bao giờ có đợt tuyển dụng của Agribank ko bạn?

Cả nhà ơi cho mình hỏi ngân hàng Agribank có trực thuộc sở nông nghiệp và phát triển nông thôn không?:-?

Sent from my SM-G531H using U&Bank Mobile app

nguyenthang26

Verified Banker
Có ai muốn nghe tâm sự của thằng có cả họ làm ở Agribank, có 1 suất vào Agri với giá chỉ bằng 1/4 người bình thường nhưng lại tự thi tuyển và hiện làm ở MB Bank không :))

PhuongHoa261

Thành viên
Có ai muốn nghe tâm sự của thằng có cả họ làm ở Agribank, có 1 suất vào Agri với giá chỉ bằng 1/4 người bình thường nhưng lại tự thi tuyển và hiện làm ở MB Bank không :))
Kể đi bác, mà cho e hỏi giá thị trường của 1 suất vào Agri chi nhánh là bn vậy?

hantokugou

Verified Banker
Vì mấy cái bài rì-viu kiểu ni hèn gì làm các cháu mới ra trường nghĩ về Ngân hàng toàn màu hồng.
Vì tư tưởng làm như thế hèn gì Agri càng ngày càng lẹt đẹt!!!

Featured resources

Featured resources