Ngân hàng, tuyển dụng Du hành ký

thực sự thì em không có ý gì cả, chỉ là nếu tổng hợp lại tất cả những bài viết mà anh Naliah đã đăng thì dài thật nên những ai chưa đọc thì hơi vất vả chút, thế thôi :D

Tớ viết chuyện này hoàn toàn theo cảm xúc từng ngày, mỗi ngày nhớ được chuyện này chuyện kia thì viết lại, chứ có ngồi 1 lúc sáng tác xogn post 1 lèo lên đâu mà. Có lúc thế này thế kia, chuyện viết ra kiểu như mình đọc lại còn thấy ... khó nhìn, hì hì. Rùi đến lúc topic dài quá kiểu gì cũng phải thu gọn nó lại sau.
Mấy hôm nay đang làm khá bận, chưa nghĩ ra thông suốt mà viết về chuyện gì được, nên tạm dừng ở đây. Tớ cũng mong vài người chia sẻ chuyện chuyển cơ quan của bạn trên này chứ toàn mình biên diễn trên này bắt đầu thấy nhàm rùi, hì hì.

Em cũng muốn nghe bác kể về cả nhóc xinh nhà bác nữa! Hì hì

Vụ này kể chút thôi, bé nhà mình sinh ngày 1/2/2011, giờ sắp được 2 tuổi, con gái, khá xinh xắn. Mình tối về chỉ thích ôm nó nhưng nó tầm tuổi này bắt đầu thích chạy nhẩy nên bị bố bế là nó ghét. hì hì. Tính con bé nhà mình cũng hiền lành, hơi nhát, mấy lần bạn sang nhà chơi lấy đồ chơi là nó khóc òa lên như kiểu: không cho chơi, nhưng không dám làm gì bạn mà chỉ đưng đó khóc, nhìn mặt yêu lắm. Bé nhà mình khá nhát nên mấy lần cho đi nhà trẻ nó mới khá hơn giao tiếp với bạn bè vui vẻ hơn. Nhưng khổ cái con nhỏ này hay ốm, nên đi vài hôm lại phải nghỉ nhà vì sốt cao, giờ mình phải thuê người giúp việc trông cháu ở nhà, đợi tầm 2 tuổi rưỡi mới cho cháu đi học lại. 2 vợ chồng hiện ở riêng, nuôi 1 đứa nhỏ và 1 bà GV cũng nói chung là hết tháng hết tiền, chả sung sướng gì, nhưng biết sao được. Năm nay cả 2 ngân hàng 2 vợ chồng mình làm đều đói kém, không có thưởng Tết, biết làm sao, nói chung Tết năm nay đến mà mình chả muốn Tết chút nào. Đang nghĩ 9 ngày nghỉ ở nhà làm gì đây, hì hì. Mình thích đọc chuyện lịch sử, mua một đống sách về đọc vậy.

Tớ viết chuyện này hoàn toàn theo cảm xúc từng ngày, mỗi ngày nhớ được chuyện này chuyện kia thì viết lại, chứ có ngồi 1 lúc sáng tác xogn post 1 lèo lên đâu mà. Có lúc thế này thế kia, chuyện viết ra kiểu như mình đọc lại còn thấy ... khó nhìn, hì hì. Rùi đến lúc topic dài quá kiểu gì cũng phải thu gọn nó lại sau.
Mấy hôm nay đang làm khá bận, chưa nghĩ ra thông suốt mà viết về chuyện gì được, nên tạm dừng ở đây. Tớ cũng mong vài người chia sẻ chuyện chuyển cơ quan của bạn trên này chứ toàn mình biên diễn trên này bắt đầu thấy nhàm rùi, hì hì.
Lúc nào rảnh thì anh hãy viết chia sẻ cùng mọi người! Còn không thì công việc và gia đình vẫn là trên hết anh ha! Cứ thoải mái con gà mái anh zai ạ!

Chân thành cảm ơn anh, ít ra cũng có một lời khuyên em cố gắng tiếp tục mơ ước :). Chúc anh gặp nhiều may mắn và thành công nhé ^^

- - - Updated - - -

Bạn cân nhắc thi các nghiệp vụ không cần ngoại hình quá nhiều như: kế toán nội bộ, kế toán nguồn vốn, đầu tư, hỗ trợ tín dụng, kiểm toán nội bộ xem... những nghiệp vụ này không yêu cầu chiều cao, tuy nhiên yêu cầu kiến thức phải rất vững, bắt buộc bài kiểm tra viết của bạn phải rất tốt. Mình khuyến cáo bạn phải học rất giỏi tiếng Anh, và thi vào NH của nước ngoài hoặc công ty nước ngoài, ở đó họ chỉ cần bạn giỏi tiếng anh thôi, không quá quan tâm tới nghiệp vụ đâu.

Chân thành cảm ơn anh, ít ra cũng có một lời khuyên em cố gắng tiếp tục mơ ước . Chúc anh gặp nhiều may mắn và thành công nhé ^^

Hồi trước mình có cô bé em bạn nó cao có 1m49, da đen, mặt trung bình... Tuy nhiên học rất giỏi, gần thủ khoa ĐH Ngoại Thương, học và nói lưu loát tiếng Anh và tiếng Nhật, tốt nghiệp bằng giỏi, nó giờ vẫn đang làm ở VID. Nó bảo khi phỏng vấn thì lúc đầu anh GĐ tỏ ra ái ngại với ngoại hình của nó. Tuy nhiên phỏng vấn xong là anh ấy ok luôn, không cần thắc mắc. Giờ nó làm ở VID sang năm thứ 5 rùi. Xem ra bài toán Ngoại hình cũng có lời giải nhỉ. Tuy nhiên trường hợp này rất giỏi, còn trường hợp bạn là người bình thường thì phải tìm cách khác. Gợi ý của mình ở Ngoại ngữ vì theo quan điểm của mình, nếu một người tập trung học ngoại ngữ tầm 6 tháng thực sự chuyên tâm thì cũng sẽ có nhiều cơ hội đỗ vào Công ty hoặc NH của nước ngoài, nó là cách dễ nhất vì có thể bạn học xong ĐH chỉ được bằng Khá hoặc dưới khá, Học ĐH tùy người mới giỏi được, nhưng học ngoại ngữ thì lại có thể giỏi nếu thực sự chuyên tâm đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên