Lời muốn nói: FROM ... TO... :X

From: me
To: HDBank
Nhanh nhanh gọi mình đi keke...ở nhà chán r mún đi làm r^^

To: SBV
Báo đỗ đi, tuy chưa bao h mơ (ban ngày hơi nghĩ đến đã bị gạt đi ngay thì mơ sao đc)...hy vọng bất ngờ ập đến (dù là thật khó)

From: mr
To: Vietinbank
Gọi đi phỏng vấn đi, để mình có thêm 1 cơ hội

To: myself
Cố lên nhé đừng thất vọng vội nhé, kiểu gì cũng thành công thui...dù cho làm gì ở đâu. Vạn sự khởi đầu nan, gian nan ko đc nản...từ 0 lên 1 tuy khó 1 chút, nhưng lên đc r thì sẽ băng băng về 10 thui kakaka

from: em đây
to: anh y
anh à, em nhớ anh quá, anh giờ đang ở đâu. sao còn chưa xuất hiện bongda_24h_e960f2474a4ed78a980b8574cc9280c7c766703f5526fbb68843af326e2129791293770853_full.png.jpg

From :me
To :my mother
Con dù lớn vẫn là con của mẹ
Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con ...
Con y mẹ nhiều lắm !!

From: Me
To:Myself
Thay đổi đi, đừng lúc nào cũng hành động theo cảm xúc như vậy nữa ............
Mình cần 1 trái tim nóng và một cái đầu lạnh mà :(
Cứ như vậy .... cứ sống như vậy, tự bản thân mình làm khổ bản thân mình thui...!

From: Cafemua
To:Hoasaudong_lt

Cô gái ơi, tớ không biết mặt bạn, chưa một lần được nói chuyện cùng bạn nhưng đọc những dòng tâm sự của bạn, thực sự cũng muốn chia sẻ với bạn. Tớ may mắn hơn bạn vì không phải chịu những cơn đau giữ dội như bạn, nhưng tớ cũng đã từng sống trong hư vô của cả quá khứ và một tương lai mơ mộng, mà bỏ rơi hai từ 'hiện tại'! Tớ không biết tớ sẽ có thể vững vàng như thế nào nếu trong trường hợp của cậu nhưng dẫu vậy, tớ vẫn rất mong cậu hãy vững tin lên nhé. Cậu thấy không, có rất nhiều anh chị, bạn bè trong UB yêu thương cậu, và cả tớ (người bạn chưa quen) cũng rất mong cậu lạc quan hơn nhé.

Hoasaudong_lt à, cậu có biết cái nickname này của cậu buồn lắm không? Bản thân việc đăng nhập nó hằng ngày cũng đủ làm cậu sầu thêm rồi đấy. Hì, để tớ kể cậu nghe cái nickname của tớ nhé. Cafemua là cafe và mưa đó, sự kết hợp ấy chẳng có gì liên quan tới nhau cả nhưng với tớ thì cực kì liên quan đấy. Ngày xưa tớ thường uống cafe để có thể thức khuya, rồi sau bị thích nó lúc nào không biết. Tớ hay thích uống cafe đen không đường, đắng ngắt à và tớ thích vị đắng ấy, vị đắng mà tớ gọi là nỗi đau cuộc đời. Mỗi lần uống là tớ lại nhủ mình uống cạn, nuốt hết những vị đắng cay nghiệt ấy và giờ chính tớ lại yêu cái đắng đó biết nhường nào. Mẹ tớ nói, con gái uống nhiều cafe là tàn phá sắc đẹp, hại sức khỏe, thế mà tớ vẫn uống, bất cần và thờ ơ. Có thể ai đó sẽ nghĩ như vậy như kiểu hành hạ bản thân ý, còn tớ, tớ lựa chọn như vậy và tớ thích thú với vị cafe đen đắng như chính cái đắng mà tớ phải trải qua...
Còn tại sao lại là mưa ư, vì tớ cũng thích mưa, phũ phàng rũ bỏ mọi thứ, thôi thì quá khứ đã đi qua, đẹp có thể giữ lại còn không hãy cứ để mưa trút hộ. Mưa cũng là nước mắt, ông trời khóc thay nhân gian vì những bất hạnh nơi trần thế đó, thế nên mưa trút bớt những gánh nặng bụi trần và những lo toan vội vã mà con người hằng ngày phải đối mặt đó (Không tính trường hợp mưa làm ngập úng, lu lụt đâu nhé:))
Cơ mà cũng có một câu chuyện về người con gái gai góc, mạnh mẽ cùng ly cafe đắng và chuyện tình dưới cơn mưa của cô ấy nữa...Tớ khâm phục người con gái ấy, yêu những cơn mưa, yêu cả ly cafe đen không đường nữa...
Ôi lan man quá, nhưng mà Hoasaudong_lt à, cậu hãy mạnh mẽ lên nhé, tớ thích gọi cậu là cô gái vì đọc những dòng cảm xúc của cậu, tớ thấy có cái gì đó của người con gái mà tớ ngưỡng mộ kia. Cậu hãy cứ mỉm cười, không phải chỉ khi cậu là nắng mà vì là con gái, cười sẽ đáng yêu hơn, cuộc đời cũng sẽ đẹp hơn và bao dung hơn đấy...Vẫn biết nở một nụ cười khi trái tim mềm yếu là rất khó nhưng tớ nghĩ rằng có rất nhiều người yêu nụ cười của cậu đó (mặc dù tớ chưa được nhìn thấy)...Cố lên nhé cô gái tớ chưa quen:))
from: me
to: cafemua
mình rất bất ngờ khi nhận được cmt của bạn vì khi mình poss những dòng tâm sự lên ub, mình chỉ nghĩ đơn giản là viết ra cho nhẹ lòng, mình không quan tâm có ai chú ý tới nó hay không nhưng mình rất vui khi bạn, một người bạn mình chưa biết là ai đã quan tâm tới những dòng tâm sự của mình. :)
cafemua, mình rất thích tên nick của bạn đấy, :), cà phên và mưa, ai bảo bạn là nó không liên quan tới nhau chứ? :)
chính trong không gian lạnh giá,vị ấm nồng của cà phên càng thêm quý giá, chính trong khung cảnh xa lạ, con người ta mới nhận ra được sức mạnh của việc tự sưởi ấm trái tim mình :)
còn mưa, mưa dung túng cho nỗi cô đơn, một cô gái cứng rắn, mạnh mẽ chỉ khi gặm nhấm cô đơn mới cảm nhận sâu sắc nhất chất con gái mềm yếu thắp leo lét trong tâm hồn mình, chỉ khi cô đơn mới thèm muốn một vòng tay che chở :)
giờ thì cậu thấy nó liên quan đến nhau ùi chứ :)
tớ vẫn luôn lạc quan, chỉ là thi thoảng, chút ít thôi, có những nỗi buồn không tên nhưng rất thật và tớ đối diện với nó, thượng đế tạo ra cuộc đời là 1 nửa mà, 1 nửa niềm vui, 1 nửa nỗi buồn. vẫn biết rằng những nỗi buồn thường lưu giữ trong kí ức trong ta nhiều hơn niềm vui, những lúc buồn vẫn sẽ khóc thật nhiều, những lúc lãng đãng vẫn sẽ viết vu vơ mấy dòng vào nhật kí nhưng ít thôi cafemua ạ, vì nỗi buồn không làm con người ta lớn lên được :)
tớ không biết trong những dòng tâm sự của mình toát lên điều gì khiến cafemua ngưỡng mộ tớ thế :"> nhưng đọc những tâm sự của cậu, chúng ta có rất nhiều điểm tương đồng đấy,một ngày nào đó, nếu được gặp cậu, tớ sẽ rất vui đấy :)

From: Me
To:you
:bzTrên bầu trời cơn mưa bất chợt:bz
:-"Như hòa chung vào niềm đau anh :-"
Chẳng buồn chẳng vui. Vùi đầu suy nghĩ sao kiếm nhiều tiền. Yêu tính sau (%)

to: cafemua
mình rất bất ngờ khi nhận được cmt của bạn vì khi mình poss những dòng tâm sự lên ub, mình chỉ nghĩ đơn giản là viết ra cho nhẹ lòng, mình không quan tâm có ai chú ý tới nó hay không nhưng mình rất vui khi bạn, một người bạn mình chưa biết là ai đã quan tâm tới những dòng tâm sự của mình. :)
cafemua, mình rất thích tên nick của bạn đấy, :), cà phên và mưa, ai bảo bạn là nó không liên quan tới nhau chứ? :)
chính trong không gian lạnh giá,vị ấm nồng của cà phên càng thêm quý giá, chính trong khung cảnh xa lạ, con người ta mới nhận ra được sức mạnh của việc tự sưởi ấm trái tim mình :)
còn mưa, mưa dung túng cho nỗi cô đơn, một cô gái cứng rắn, mạnh mẽ chỉ khi gặm nhấm cô đơn mới cảm nhận sâu sắc nhất chất con gái mềm yếu thắp leo lét trong tâm hồn mình, chỉ khi cô đơn mới thèm muốn một vòng tay che chở :)
giờ thì cậu thấy nó liên quan đến nhau ùi chứ :)
tớ vẫn luôn lạc quan, chỉ là thi thoảng, chút ít thôi, có những nỗi buồn không tên nhưng rất thật và tớ đối diện với nó, thượng đế tạo ra cuộc đời là 1 nửa mà, 1 nửa niềm vui, 1 nửa nỗi buồn. vẫn biết rằng những nỗi buồn thường lưu giữ trong kí ức trong ta nhiều hơn niềm vui, những lúc buồn vẫn sẽ khóc thật nhiều, những lúc lãng đãng vẫn sẽ viết vu vơ mấy dòng vào nhật kí nhưng ít thôi cafemua ạ, vì nỗi buồn không làm con người ta lớn lên được :)
tớ không biết trong những dòng tâm sự của mình toát lên điều gì khiến cafemua ngưỡng mộ tớ thế :"> nhưng đọc những tâm sự của cậu, chúng ta có rất nhiều điểm tương đồng đấy,một ngày nào đó, nếu được gặp cậu, tớ sẽ rất vui đấy :)

Muasaudong_lt à, tớ với cậu đúng là hơi bị giống nhau đấy, cơ mà mình cứ viết cho nhau thế này có vi phạm nội quy gì thế không nhỉ? Hay là mình tự lập một trang cho nhau tự sướng;).
Phải nói là, tớ cũng rất chi là lạc quan, hay cười lắm, hay được mọi người khen là tươi tắn. Cơ mà bố tớ bảo còn gái gì mà lúc nào cũng nhe răng ra cười, chẳng ra cái thể thống gì cả, không biết giữ ý à? Ui phức tạp nhờ, muốn cười mà cũng phải giữ ý thì khổ chết mất:)).
Tớ hay cười vu vơ và có lúc cũng vô duyên nữa vì chẳng có cái gì cũng cười, chỉ là thấy vui thì tự cười một mình thôi. Nhưng mà đúng là nhiều lúc tớ cũng hay buồn vu vơ, suy nghĩ vẩn vơ tận đâu đâu ý, nhiều khi đọc lại chĩnh những cảm xúc ấy cũng thấy lạ lùng, có thế mà cũng buồn, đúng là hâm thật. Nhưng cậu nói cũng đúng đấy, con người có con trai con gái, gạo có gạo nếp gạo tẻ, giày dép mình đi hằng ngày cũng có đôi huống chi cả một cuộc đời dài lê thê, có buồn có vui mới biết lúc nào là ý nghĩ, là cần trân trọng cậu nhờ. Lại bị giống cậu nữa rồi, buồn thì khóc một trận, chẳng phải e dè, sợ ai hết, khóc lung trời nở đất cũng kệ, khóc xong lại cười như thường, đó mới là bản lĩnh. Hihi cái này mẹ tớ gọi là dở hơi, nhiều khi bị ăn mắng vì trẻ con như thế, nhưng cũng kệ, khóc hết rồi quên, cười một cái là bỏ lại tất cả, đơn giản cho dễ sống nhỉ;).
Đúng là càng đọc và ngẫm ra mới biết mình giống nhau nhiều thứ đấy...thở dài...không biết các bố mẹ có chuyện gì khó hiểu không đây...Hihi có cơ hội tớ sẽ đến thăm cậu, chắc tuần sau tớ rỗi một chút mình gặp nhau đi:)). (Khiếp nghe cứ như hẹn hò ý nhờ:))

From me to dpftu
Chủ nhật này thi Thanh Toán Quốc Tế rồi dpftu nhé, cố lên, cố lên cố lên, sẽ làm được thôi mà. Đêm nay sẽ là một đêm rất dài đấy dpftu à, Tôi ơi, đừng tuyệt vọng, cố lên dpftu nhé

to: giấc mơ
trong mỗi giấc mơ, cuộc chia tay nào cũng dường như bớt nặng trĩu, trong mỗi giấc mơ, ngỡ như mọi thứ vẫn còn đây,cứ mỗi sáng thức dậy lại phải đối diện với cảm giác hụt hẫng, giấc mơ ơi, đã bao lâu rồi sao mày cứ mãi mơ về 1 thứ thế, đừng khiến tao buổi sáng phải đấu tranh nhiều như thế chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,756
Thành viên mới nhất
antiflagmerch
Back
Bên trên