[HOT] NH Chính sách Xã hội (VBSP) tuyển dụng năm 2014 tại KV Nam Bộ

Sao mình đề lẻ mà ko thấy câu này ta? Mình chỉ có đáp án là: vàng; sổ tiết kiệm; wuyền sử dụng đất; ngoại tệ. Mình chọn ngoại tệ :)
Phòng mình cũng ngộ lắm, lúc thi môn TD lên nộp bài mà đứng đông quá tiện thể hỏi bạn kế bên 1 câu, hỏi bạn làm đề nào, (cũng liếc nhìn thấy lẻ :))) giống mình) ấy vậy mà bạn đó nói đề chẵn còn chỉ mình SBD 70 mà đúng thiệt, hông hiểu luôn

Phòng mình cũng ngộ lắm, lúc thi môn TD lên nộp bài mà đứng đông quá tiện thể hỏi bạn kế bên 1 câu, hỏi bạn làm đề nào, (cũng liếc nhìn thấy lẻ :))) giống mình) ấy vậy mà bạn đó nói đề chẵn còn chỉ mình SBD 70 mà đúng thiệt, hông hiểu luôn
Có vài b bị phát lộn đề hay sao ý.

cả hai đề đều số lẻ hết bạn ak. sbd lẻ thi đề lẻ nhưng mã số nhỏ hơn còn sbd chẵn thi đề lẻ nhưng mã đề lớn. còn chẵn lẻ là do quy ước thui bạn ak

mình chọn đất trồng rừng ko bít đúng sai thế nào nữa :(
T cũng chọn đất rừng trồng. Thấy mays b xung quanh làm thế nên làm vậy luôn à. Mà cũng ngộ ha. Trắc nghiệm thì chỉ cần trao đổi chút là ra đáp án. Vậy mà giám thị để thả cửa à. Trong khi 2 người đó, 1 người là trưởng ban kiểm soát của Hội sở, 1 người là Trưởng phòng nhân sự Hội sở. Chắc cũng có suất hết rồi mới để tự do vậy

Tín dụng mọi người làm phấn khởi lắm. Trắc nghiệp lý thuyết thì ko bàn vì dễ (nếu đọc qua vài lần). Bài tập thì rơi vào hầu hết các phần. Tính ROA, ROE, mức cho vay, thời hạn trả nợ, chiết khấu

Kế toán thì hơi xương. Lý thuyết ra rộng khắp chương. Bài tập thì cho ngvu chọn đáp án hạch toán đúng. Không cho mang bảng hệ thống vào nhưng không xem và học thuộc thì khó mà làm được (vì có gài vài tài khoản)
làm dc khỉang
T làm đề lẻ vì SBD lẻ. T thì thấy Kế toán dễ hơn TD à. Lý thuyết TD t toàn lụi ko à. Toàn là bảo đảm tiền vay với bảo lãnh. Hic, mấy cái đó thì t coi ko kỹ lắm
À, có b nào làm đề lẻ TD cho t hỏi câu 7: TS nào ko được dùng để thế chấp cho nhiều nghĩa vụ vay tại NH vậy? Đáp án là Máy bay, Đất rừng trồng, Nhà chung cư với Ô tô thì phải? :(
THEO MÌNH THÌ ĐÁP ÁN NHÀ CHUNG CƯ
ĐÁP ÁN MÁY BAY VÀ OTÔ THÌ LOẠI. VÌ 2 TÀI SẢN NÀY ĐỀU LÀ TÀI SẢN CỐ ĐỊNH HỮU HÌNH

T cũng chọn đất rừng trồng. Thấy mays b xung quanh làm thế nên làm vậy luôn à. Mà cũng ngộ ha. Trắc nghiệm thì chỉ cần trao đổi chút là ra đáp án. Vậy mà giám thị để thả cửa à. Trong khi 2 người đó, 1 người là trưởng ban kiểm soát của Hội sở, 1 người là Trưởng phòng nhân sự Hội sở. Chắc cũng có suất hết rồi mới để tự do vậy
Càng trao đổi thì các bạn càng chết, vì đã đánh mất cơ hội làm việc tại VSP. Và bạn có chắc rằng người ta làm đúng!!! Hãy tin vào bản thân đi. Đất trồng rừng không được thế chấp bạn ah, chỉ có rừng trồng sản xuất mới thế chấp được (tức là thế chấp cây gỗ ah).
Tàu bay, bạn thử nghĩ 1 NH tài trợ được hay sao!!! cả 1 tỷ USD 1 cái đấy, vì vậy sẽ do nhiều NH tài trợ.

Mình thi xong về rồi đây, học bài không kỹ nên chắc đi cho vui :p

Tín dụng NH với kế toán NH mỗi loại trắc nghiệm 40 câu nhé. Có 2 đề khác nhau dành cho số báo danh lẻ và chẵn. Không được đem tài liệu hay điện thoại vào, nộp bài thì nộp hết giấy nháp lên luôn. Tính ngồi rảnh viết đề cho mấy bạn tham khảo sẵn về giải lại mà hổng đc

Về Kế toán thì mình chỉ nhớ được có thu mua ngoại tệ, hạch toán mấy nghiệp vụ, vài câu hỏi với ba bài tập lớn được chia thành nhiều câu liên hoàn. Đề mình thì bài đầu tiên tính dồn tích, bài thứ 2 đếm số ngày gửi tiền rồi tính lãi, bài sô 3 thì mình quên mất tiu =.=

Đề tín dụng tập trung nhiều về lý thuyết bảo lãnh, thế chấp, đảm bảo tín dụng, bao thanh toán, cũng có các bài toán lớn tính hạn mức cho vay, NPV, mức lợi nhuận, ROA ROS, rồi có bài tính niên kim cố định (mình quên mất phần này ngồi khóc ròng :()
ROA, ROE thì thế số vào CT, chẳng cần tính gì cả. Còn phần niên kim cố định, tôi chỉ các bạn cách tính khi quên côg thức. 1 trong 4 đáp án sẽ có đáp án đúng, do đó bạn chỉ cần chọn đại 1 đáp án rồi tính như sau: Lãi năm 1 = 380 x 20%, gốc năm 1 = 380 - (đáp án chọn - 380x 20%) => số gốc dư đầu ký năm 2. Tính tiếp tục như thế đến năm 3 thấy cuối năm số dư =0 là được. Chẳng cần nhớ CT chi cho mệt...haha

ROA, ROE thì thế số vào CT, chẳng cần tính gì cả. Còn phần niên kim cố định, tôi chỉ các bạn cách tính khi quên côg thức. 1 trong 4 đáp án sẽ có đáp án đúng, do đó bạn chỉ cần chọn đại 1 đáp án rồi tính như sau: Lãi năm 1 = 380 x 20%, gốc năm 1 = 380 - (đáp án chọn - 380x 20%) => số gốc dư đầu ký năm 2. Tính tiếp tục như thế đến năm 3 thấy cuối năm số dư =0 là được. Chẳng cần nhớ CT chi cho mệt...haha
T chỉ b 1 cách còn đơn giản hơn, B chiết khấu các niên kim đó về thời điểm hiện tại. Kết quả nào ra được 380 triệu lúc đầu thì đáp án đó đúng thôi. Giống như khi b tính NPV vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên