[HOT] NH Chính sách Xã hội (VBSP) tuyển dụng năm 2014 tại KV Nam Bộ

TÍN DỤNG RA PHẦN NÀO VẬY CÁC BẠN. CÓ AI CHỤP DC ĐỀ KẾ TOÁN KO NHỈ. KẾ TOÁN CÓ CHO MANG BẢNG SỐ HIỆU TÀI KHOẢN VÀO KO.

Trắc nghiệm hết mà b.Mang hệ thống tk vào cũng chẳng để làm gì.Đề t nhớ sơ sơ.Để khi nào rảnh t up lên cho.Nói chung bài tập cũng cơ bản thôi.Nhưng lý thuyết thì có nhiều câu cũng khoai. T thi ở TP HCM thấy nhiều bạn mới 1 nửa thời gian đã ra ngoài. Trong phòng trao đổi rất nhiều. Đề dễ hơn năm 2012

Mình thi xong về rồi đây, học bài không kỹ nên chắc đi cho vui :p

Tín dụng NH với kế toán NH mỗi loại trắc nghiệm 40 câu nhé. Có 2 đề khác nhau dành cho số báo danh lẻ và chẵn. Không được đem tài liệu hay điện thoại vào, nộp bài thì nộp hết giấy nháp lên luôn. Tính ngồi rảnh viết đề cho mấy bạn tham khảo sẵn về giải lại mà hổng đc

Về Kế toán thì mình chỉ nhớ được có thu mua ngoại tệ, hạch toán mấy nghiệp vụ, vài câu hỏi với ba bài tập lớn được chia thành nhiều câu liên hoàn. Đề mình thì bài đầu tiên tính dồn tích, bài thứ 2 đếm số ngày gửi tiền rồi tính lãi, bài sô 3 thì mình quên mất tiu =.=

Đề tín dụng tập trung nhiều về lý thuyết bảo lãnh, thế chấp, đảm bảo tín dụng, bao thanh toán, cũng có các bài toán lớn tính hạn mức cho vay, NPV, mức lợi nhuận, ROA ROS, rồi có bài tính niên kim cố định (mình quên mất phần này ngồi khóc ròng :()

TÍN DỤNG RA PHẦN NÀO VẬY CÁC BẠN. CÓ AI CHỤP DC ĐỀ KẾ TOÁN KO NHỈ. KẾ TOÁN CÓ CHO MANG BẢNG SỐ HIỆU TÀI KHOẢN VÀO KO.

Tín dụng mọi người làm phấn khởi lắm. Trắc nghiệp lý thuyết thì ko bàn vì dễ (nếu đọc qua vài lần). Bài tập thì rơi vào hầu hết các phần. Tính ROA, ROE, mức cho vay, thời hạn trả nợ, chiết khấu

Kế toán thì hơi xương. Lý thuyết ra rộng khắp chương. Bài tập thì cho ngvu chọn đáp án hạch toán đúng. Không cho mang bảng hệ thống vào nhưng không xem và học thuộc thì khó mà làm được (vì có gài vài tài khoản)

Long An, Vĩnh Long còn có cơ may cho các bạn "bình thường", chứ các chi nhánh khác thì không thể, có người xí hết rồi.

T làm đề lẻ vì SBD lẻ. T thì thấy Kế toán dễ hơn TD à. Lý thuyết TD t toàn lụi ko à. Toàn là bảo đảm tiền vay với bảo lãnh. Hic, mấy cái đó thì t coi ko kỹ lắm
À, có b nào làm đề lẻ TD cho t hỏi câu 7: TS nào ko được dùng để thế chấp cho nhiều nghĩa vụ vay tại NH vậy? Đáp án là Máy bay, Đất rừng trồng, Nhà chung cư với Ô tô thì phải? :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,613
Thành viên mới nhất
camera
Back
Bên trên