Có bác nào ra trường năm 2012 mà vẫn thất nghiệp không ạ, vào điểm danh cái ah :(

:( MÀ dạo nè mình rải hồ sơ ở vietnam work mà chả có chỗ nào gọi cả :( Toàn là nhân viên kinh doanh tư vấn chơi forex :(. Tết này chắc ko dám đi họp lớp quá

Mình cũng vậy, còn chả có mặt mũi nào vác mặt ra đường, ra dg chỉ sợ gặp hàng xóm lại "xát muối vào lòng nhau"

tết rồi mà ko có việc làm, về nhà chắc ko dám đi đâu mà đi cũng chả còn xiền mà đi :((

Cho mình điểm danh với hixhix, cũng nộp nhiều ngân hàng rồi, cũng thi nhiều nơi lun và fail lun hix. Đang suy nghĩ không biết có nên hoc lên thạc sĩ ko nữa. Cả nhà cho mình ý kiến với T.T. Cảm ơn mọi người trước nhe!

Cuối cùng sau bao nhiêu lần thi và phỏng vấn, mình cũng đã thi đỗ được vào 1 ngân hàng có thể gọi là lớn, tuy k phải là nh mà mình thích nhất, nhưng đó là nh mà nhiu người mơ ước. Mình cũng tự hào là đứng đc trên đôi chân của mình mà k nhờ sự giúp đỡ của gia đình... Các bạn hãy cố gắng và giữ vững niềm tin nhé. ... :X

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn có thể giới thiệu sơ về mình như là bạn đang học gì? Ngành nào và ở đâu? Như thế mọi người sẽ có thể đưa ra lời khuyên đúng và có ích hơn, với lại nếu đỗ xa nhà, mình nghĩ bạn cũng nên thử và tập sống tự lập thử xem (trường hợp gần chỗ làm ko có nhà bà con) biết đâu sống tự lập thì bạn lại biết cách lên kế hoạch và tiết kiệm cho bản thân :D chỉ là vài suy nghĩ của mình muốn chia sẻ chứ thực ra mình cũng chưa ra trường nhưng mà thời buổi bây giờ có chỗ làm là quý lắm rồi bạn à :D cũng nên nắm bắt ^^! Chúc thành công ^^!

LÀm đại cái gì đó bạn ơi, k thjck cũng lo mà làm, chứ mà cứ đợi việc làm ok thì chắc là mùa quýt sang năm lun quá. Mình đi xin việc cũng khó vì trong CV trống trơn, nhà tuyển dụng họ cũng thắc mắc là vì sao ra trường lâu thế mà k làm được việc nữa đó.
Mọi thứ là do mình, tập thjck ngj vs hoàn cảnh đi bạn ;) ;)

LÀm đại cái gì đó bạn ơi, k thjck cũng lo mà làm, chứ mà cứ đợi việc làm ok thì chắc là mùa quýt sang năm lun quá. Mình đi xin việc cũng khó vì trong CV trống trơn, nhà tuyển dụng họ cũng thắc mắc là vì sao ra trường lâu thế mà k làm được việc nữa đó.
Mọi thứ là do mình, tập thjck ngj vs hoàn cảnh đi bạn ;) ;)
Nàng kaka này người Huế hong? NGày xưa tui học Q Học nè...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,629
Thành viên mới nhất
sukiwaterhousem
Back
Bên trên