Có bác nào ra trường năm 2012 mà vẫn thất nghiệp không ạ, vào điểm danh cái ah :(

Tớ ra trường cả 3 năm nay rồi mà vẫn không vào được ngân hàng, phải làm đủ thứ nghề. Bây giờ trước khi xin việc phải nhớ là: Ngoại tệ=>Quan hệ=>Huynh đệ=>Công nghệ=>Trí tuệ. Híc nói vậy thôi một phần lớn cũng do mình kém cỏi, có nhiều bạn chẳng có gì mà vẫn thi đỗ vào các NH, Híc, thi nhiều rồi, nhưng bao giò mới có việc làm ổn định đây?

chán nhỉ, mình cũng tốt nghiệp 2012 này, cũng phỏng vấn nhiều rồi mà k đậu .^^

Mình cũng tốt nghiệp tháng 7/2012 nè, đến bây giờ vẫn chưa chen chân được zô ngân hàng, đã làm qua 1 số việc: phục vụ, bán hàng ... rùi, nói chung cái cảnh thất nghiệp bây giờ nhiều lém, nhìn quanh mình toàn bằng cao đẳng đại học có trường top ten mà vẫn chưa có việc làm ổn định, nản lun.

Mình cũng vào điểm danh phát :| ra trường đúng năm khó khăn, nhiều lúc ngại chẳng muốn gặp bạn bè, họ hàng :( vì ai cũng hỏi, mà mỗi lần hỏi xong iem lại suy nghĩ về cái cuộc đời mình, chưa làm đc j, chẳng bằng ai....
Ra trg, iem tự đi xin việc cũng có, nhờ mqh cũng có, ngay cả tiền r cũng ko làm j đc các bác ạ :-s
Bây h cứ mỗi lần lại đi xin việc là thêm 1 lần nản :-< iem đang đợi nốt kết quả thi công chức, ko đc nữa thì cuộc đời e về đâu :((

Mình cũng vào điểm danh phát :| ra trường đúng năm khó khăn, nhiều lúc ngại chẳng muốn gặp bạn bè, họ hàng :( vì ai cũng hỏi, mà mỗi lần hỏi xong iem lại suy nghĩ về cái cuộc đời mình, chưa làm đc j, chẳng bằng ai....
Ra trg, iem tự đi xin việc cũng có, nhờ mqh cũng có, ngay cả tiền r cũng ko làm j đc các bác ạ :-s
Bây h cứ mỗi lần lại đi xin việc là thêm 1 lần nản :-< iem đang đợi nốt kết quả thi công chức, ko đc nữa thì cuộc đời e về đâu :((
bác này giống y hệt em, hic.

Chuẩn thế bạn, mình hok mơ NH nữa, xin mấy DN để xem có hy vọng hok nữa :|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,474
Thành viên mới nhất
Bleeding Throug
Back