Chia sẻ câu chuyện đi PV ở 2 NH (COCC)

Mềnh xin cam kết câu chuyện sau đây là sự thật. :)
Mềnh mới ra trường cũng lon ton đi thi ngân hàng đua đòi với chúng bạn và học hỏi kinh nghiệm, trải nghiệm là chính. Mềnh là nam, tốt nghiệp đh chuyên ngành tài chính ngân hàng, ngoại hình và giao tiếp ok nên cũng khá tự tin. Trong 2 tuần gần đây mình đi PV ở 2 NH( ko tiện nói tên) đều lọt vào phòng cuối cùng nên cũng nhen nhóm hi vọng và suy nghĩ cần j COCC mới vào đc. NH thứ nhất hẹn pv 9h mềnh tới thì có khoảng 30 bạn khác cũng đang chờ pv( toàn nữ dễ thương thôi) hứa hẹn nam đc ưu tiên chăng?:-" ,ko các bạn à mềnh phải ngồi đợi tới 12h, đói ngu người vì chưa ăn sáng, hix, nhưng ko sao vì tương lai con em chúng ta nên ráng gồng@-). Trong lúc chờ đợi mình bắt đầu phát hiện điều bắt thường xảy ra, có 3 bạn( 2 nữ, 1 nam) cười nói rất vui vẻ với nhân viên ngân hàng và đem hs đi vào thằng nhân sự ko cần chờ như mình và 1 số bạn khác, tới đây là hiểu vấn đề rồi ha, mềnh cũng mặc kệ lỡ tới rồi vào pv cho biết, vào pv đc 5p mềnh cảm giác như độc thoại 1 mình dậy vì ms nhân sự hem muốn nghe nữa, phòng pv thì như cái chợ ồn ào kinh khủng( thiếu chuyên nghiệp) , tới đây là bắt đầu bực rồi mình đứng dậy xin phép ra về luôn trong sự ngỡ ngàng của ms nsu.[-(
NH thứ 2: phòng nhân sự làm việc rất chuyên nghiệp, nhiệt tình, a c dễ thương lắm mềnh
rất có cảm tình. Chiều nay pv vòng cuối, mềnh đã chuẩn bị rất kĩ, nhưng chuẩn bị tới lựot pv của mềnh thì nghe thông tin mật báo các vị trí đã đc "xếp gạch" hết rồi[-O​

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Sao các bạn cứ ám ảnh mãi mấy cái vụ COCC hay CCCCC này nhỉ, hãy tự mình cố gắng và biết đâu đấy...:D

Cơ hội luôn rộng mở với những ai thực sự cố gắng mà ;))

sao cứ phải thù hằn tố mấy đứa COCC làm cái gì :D t ngĩ chỉ có n~ ng trượt ngắc ngoải k có vc gì để kiếm mới đổ tội tại COCC nên k đỗ thôi ^^.. sự thật thì COCC ở đâu cũng có, chả riêng gì NH của NN.. và sự thật thì cũng chỉ là thiểu số, vẫn có ng thi vào đc.
Vậy thay vì kêu ca , tố public hay oán thán n~ ng > mình vì lợi thế quan hệ, hãy tự trau dồi kiến thức và làm tăng lên lợi thế của m` đi cậu ạ :D

MÌnh năm sau mới ra trường, đọc chia sẻ của bạn mà thấy tương lai mịt mờ thật. Thôi thì Fingting thôi! Lỡ theo đam mê rồi.

Tớ nghĩ việc có mối quan hệ là tốt, nên tận dụng. Còn không có thì nên cố gắng hết mình để đạt được mục tiêu đã đề ra. Không thể để những lý do khách quan ảnh hưởng tới việc thi cử của mình được

buồn quá aaaaaa. em vỡ mộng hết rồi
nếu làm cách mạng được cũng tốt

cái vấn đề muôn thuở đây... mới về tết gặp ông bác đang là giám đốc chi nhánh (không tiện nói tên ngân hàng), ông nói là khi thông báo tuyển dụng là có nhưng kết thúc thời hạn nộp hồ sơ thôi là danh sách trúng tuyển đã có rồi tức nhiên chỉ là khi tuyển dụng số lượng nhỏ vài người và số lượng 4C vừa đủ ==> hết chỗ
thực tế khi tuyển số lượng nhiều hoặc trong đợt tuyển không có 4C thì mong có được cơ hội... CƠ HỘI CÒN NHIỀU MÀ CÁC BẠN... chăng qua là sớm hay muộn thôi.... đừng nản lòng

Treo đầu dê bán thịt chó mà...
Khi nào lên sếp các bạn cũng sẽ hiểu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,508
Thành viên mới nhất
blackstarriders