Vietcombank Vietcombank Bắc Giang tuyển dụng 08 cán bộ [14.09.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Vâng! nói k áp lực là k đúng, nhưng e vẫn lạc quan, bởi vì khi mình cố gắng hết sức r, điểm mình cũng nằm trong top đầu, và tự tin nói rằng mình đủ năng lực cũng như thấy đc điều đó qua ánh mắt nhà tuyển dụng => nhưng vẫn tạch thì k có gì buồn mà :)hơn nữa e mới ra trường, cũng hi vọng cơ hội vẫn sẽ mở ra. tái ông thất mã ;).
P/S: Mình là Phương Anh, ở thành phố BG, hi vọng nhận đc nhiều cmt chia sẻ kinh nghiệm từ đồng hương, đồng nghiệp trên ub nhé ;)

Nhìn pé này quen ghê, Avar có chỉnh sửa gì ko đấy :D

Mình thấy 2 bạn vào cùng mình dưới 1m58 chị ấy chê thấp thế nhưng vẫn nhận hồ sơ mà, công nhận hồ sơ soi kỹ thật @@

Update tình hình nộp hồ sơ tại CN BG chiều 04/09:

Phòng Hành chính nhân sự - ngân quỹ nằm tại tầng 5, phòng bé bé, có 02 chị thì chỉ có 01 chị tiếp nhận hồ sơ + kiểm tra hồ sơ (chị nhìn khá đô:D).

Tình hình cụ thể như sau:

- Không đo chiều cao (không biết từ hnay, 05/09 có đo không)
- Chưa có bằng có thể nộp bản sao công chứng giấy chứng nhận tốt nghiệp
- Kiểm tra hồ sơ rất kỹ, thiếu bất cứ 1 loại nào hoặc không hợp lệ dù chỉ là 1 loại đều có 1 kết quả: "Em cầm về làm lại giấy này, hôm khác đến nộp, NH thu hs trong 11 ngày cơ mà"
- Giấy khám SK phải là bản gốc, loại có 2 tờ, có dán ảnh & đóng dấu giáp lai của BV từ tuyến quận/huyện trở lên. Loại 1 mặt được coi là k hợp lệ --> mang hs về
- 2 ảnh 4x6 cần ghi Họ tên, ngày sinh phía sau (trên tin tuyển dụng không nói điều này nên các bạn nộp sau ghi luôn cho nhanh gọn nhé:D)
- Tỷ lệ nộp hồ sơ như sau: 1 bạn nộp được:2 bạn mang hs về
- Tính đến 15h30 ngày 04/09 thì trên bàn hs thấy "núi" hs đã có khoảng 30 hs.

Các bạn khác cập nhật tiếp nhé:>. Chúc các bạn may mắn!

Mình có hỏi thông báo thi thế nào! dc trả lời là trong tháng này VCB sẽ gọi điện trực tiếp, nếu không dc gọi thì có nghĩa là đã out :(

Thêm một tin vỉa hè nữa là có thể 2 CN BG & BN sẽ tổ chức thi cùng ngày, cùng giờ, cùng địa điểm;))

Vâng! nói k áp lực là k đúng, nhưng e vẫn lạc quan, bởi vì khi mình cố gắng hết sức r, điểm mình cũng nằm trong top đầu, và tự tin nói rằng mình đủ năng lực cũng như thấy đc điều đó qua ánh mắt nhà tuyển dụng => nhưng vẫn tạch thì k có gì buồn mà :)hơn nữa e mới ra trường, cũng hi vọng cơ hội vẫn sẽ mở ra. tái ông thất mã ;).
P/S: Mình là Phương Anh, ở thành phố BG, hi vọng nhận đc nhiều cmt chia sẻ kinh nghiệm từ đồng hương, đồng nghiệp trên ub nhé ;)

Chúc mừng bạn với sự tự tin vốn có! Ánh mắt của nhà tuyển dụng là sao hả bạn? Bạn nhìn vào mắt họ và thấy thế ah, có gì thú vị bạn chém cho anh em UB nghe nào? :D

Nhìn pé này quen ghê, Avar có chỉnh sửa gì ko đấy :D
Dạ, ava k hề chỉnh sửa ạ ^^, chắc có đôi lần trên đường đời tấp nập a vô tình nhìn lướt qua e rồi ;;). hnay e nộp hso rùi í. đc đo chiều cao nhé! hihi.:D. Có vẻ hồ sơ rât nhiều, hi vọng vòng hồ sơ qua ngon lành [-O<

Chúc mừng bạn với sự tự tin vốn có! Ánh mắt của nhà tuyển dụng là sao hả bạn? Bạn nhìn vào mắt họ và thấy thế ah, có gì thú vị bạn chém cho anh em UB nghe nào? :D
Ồ ,cái này có lẽ e có cảm nhận tốt.họ có thiện cảm với mình hay không ^^!hơn nữa, lần đó thi e thoải mái lắm. tinh thần là đc thì đc k đc thì về đi biển :D nên e k áp lực gì cả.Cũng vừa mới bảo ệ khóa luận xg mà. còn ham chơi lắm :"> .Vòng phỏng vấn rất thích, không khí cũng k căng thẳng quá ^^.Đến vòng phỏng vấn lần 2, cũng là lần cuối để đi làm thì e đi sớm quá(Do ngân hàng báo), tới nơi có 1m bơ vơ ngồi 1h sau mới có người tới, đến lượt e thì cũng 2 tiếng sau. Ngồi lâu hơi nản, lại thêm dạ dày đau.Bước vào pv mà thấy sk k tốt cũng giảm k ít sự tự tin.em tự cảm thấy ngay sự nuối tiếc về mình của hội đồng tuyển dụng. Trượt 1 phần vì chính mình, 1 phần là thi tuyển tại Bg, k tránh khỏi sự thiếu công bằng.:D. Họ muốn công bằng cũng khó lắm. vì thêm 1 suất vào là thêm 1 mối quan hệ, thêm tiềm lực tài chính mà. Mình k có quyền, k có tiền nên rất khó để cạnh tranh công bằng.Các bạn vào huy động rất nhanh, thậm chí khi chưa cả biết mình có gói dịch vụ nào. 2tỷ/ 3 tháng nhưng họ huy động trong 1 ngày, gửi thẳng vào tk của họ, e k làm đc nên e thấy mình trượt cũng hợp lí mà :D
P/s ảnh ava là hôm cuối e đi pv về e tự sướng lưu lại hình ảnh đó.Cũng từ hôm đó đến giờ ,váy công sở vẫn bị treo trong tủ k đc đụng đến :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,007
Thành viên mới nhất
haienxinhdep
Back