Topic điểm danh các Uber pass vòng 1 của Vietinbank ngày 28-29/7/2012

Mình phỏng vấn vào 10h00 ngày 6/8 :D, các bạn có biết khoảng bao nhiêu người được gọi đi phỏng vấn ko? Bạn mình có người bảo ví dụ như cần lấy 3 người thì sẽ gọi đi phỏng vấn 9 người thôi (gấp 3 lần) mà mình thấy bạn mình hỏi ai cũng đỗ :d???

hehe. mình đăng ký ở đồng nai và nhận dc mail ngày hôm qua rôi và họ gửi tin nhăn qua dt nua. ai có là đậu đó. chúc mọi ng cũng may mắn như mình.hiiiii:)

Mình muốn gọi điện hỏi cụ thể là mình trượt hay qua vì không thấy có thông báo gì hết. Mà mình không biết là gọi lên hội sở chính hay gọi tại chi nhánh mình thi. Có ai có sdt của hội sở chính có thể cho mình được ko. Thanks

Mình mới gọi lên văn phòng đại diện miền Nam, chị ấy nói có thể là do hộp mail của ngân hàng dầy hoặc chưa đến được, rớt cũng có thư cảm ơn, chị kêu cố gắng chờ đợi hết hm nay thử xem :(

Mình đọc đc 1 tình huống nhưng chưa biết cách xử lý ổn thỏa, nhờ các bạn đóng góp:
Một người nông dân 60 tuổi (người này không hiểu biết gì về quy định của pháp luật và của ngân hàng) tích cóp cả đời được số tiền 100 triệu đồng đem tới ngân hàng gửi tiết kiệm phòng khi về già. sau khi kê khai mệnh giá các loại tiền nộp cho kế toán, nhân viên kế toán kiểm tra và phát hiện trong số tiền đó có 500.000 tiền giả. trả lại người nông dân thì họ không đồng ý, người nông dân nghĩ rằng vừa mới bước chân vào ngân hàng có 30 phút đã mất 500000 - đây là một số tiền lớn mà họ có lẽ phải tiết kiệm trong vài tháng mới có được. Nghĩ vậy nên người này đã đề nghị ngân hàng trả lại 100 triệu không gửi tiết kiệm vào đó nữa. nhân viên kế toán này chưa biết phải giải quyết thế nào, trả lại tiền cho người nông dân là điều không thể vì sẽ trái với quy định của pháp luật. bảo người nông về họ không về, bảo họ đừng KHÓC họ cứ KHÓC. người kế toán đang suy nghĩ chưa biết giải quyết thế nào trong khi đó ngân hàng đang rất đông khách tới giao dịch.

theo quy định thì nếu phát hiện tiền giả, nhân viên ngân hàng sẽ lập biên bản và thu lại tiền đó, biên bản đc lập thành 2 bản, giao cho khách hàng 1 bản, ngân hàng giữ lại 1 bản. và đóng dấu "tiền giả" lên 2 mặt của tờ tiền đó...

Không có đóng dâu tiền giả đâu, mà tờ tiền đó sẽ bị khoan 4 lỗ đều trên tờ tiền giả ah. Hôm trc Ba của mình mới bị 1 tờ 200 ngàn ah, do lúc vô NH chuyển tiền trả cho người bán hàng. Lúc vô nộp tiền xong có 1 tờ, thế là tờ tiền bị đóng 4 lỗ xong trả lại cho mình làm kỷ niệm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,811
Thành viên mới nhất
Phụ Kiện Hè
Back
Bên trên