Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

Mình được người ta gọi điện báo đậu, xong rồi vài ngày sau có email thông báo về việc nhận việc đính kèm file ghi rõ lương bổng chế độ ra sao. Kha khá đó bạn. Lương cứng ~7tr5, phụ cấp 100. 000đ tiền độc hại máy tính, 100.000đ tiền độc hãi ngân quỹ, 500.000đ giao dịch 1 cửa (đăng ký) và thưởng kinh doanh các chương trình dịch vụ khách hàng tại SCB. Ăn trưa 880.000/tháng. Tính ra thực nhận khoảng 9tr đó bạn.
Đang hạnh phúc ngất ngây.
ờm , nếu bạn đã có gia đình rồi thì cố lên, còn chưa có thì nhanh mà kiếm 1 anh hiền hiền , kẻo chạy ko kịp :D

Ui nghe bạn nói mình ớn quá. Mình làm chi nhánh lớn, mà xa nhà lắm nên cũng đang oải. Mà bạn làm bộ phận nào vậy bạn. Mình nghe nói giao dịch viên cũng chia nhiều bộ phận như thanh toán quốc tế ..... gì gì đó

Sent from my M3s using U&Bank mobile app

Ui nghe bạn nói mình ớn quá. Mình làm chi nhánh lớn, mà xa nhà lắm nên cũng đang oải. Mà bạn làm bộ phận nào vậy bạn. Mình nghe nói giao dịch viên cũng chia nhiều bộ phận như thanh toán quốc tế ..... gì gì đó

Nghe đồn thôi
Mình làm IT, bạn mình làm GDV, ngày nào cũng ngồi xếp chứng từ phụ đến 7 8h , vì giờ đóng cửa bên mình là 5h , còn cn lớn chắc là 4h30
GDV ko chia bộ phận gì hết, chỉ là chia nhiệm vụ thôi , khách vào vẫn tiếp như nhau
Dùng corebanking nhưng vẫn phải làm rất nhiều thao tác trên word, excel nên dễ sai sót , chậm ,...
Bù lại nếu làm ở đây có kinh nghiệm rồi thì qua NH khác làm thấy rất nhẹ nhàng :D

Nghe đồn thôi
Mình làm IT, bạn mình làm GDV, ngày nào cũng ngồi xếp chứng từ phụ đến 7 8h , vì giờ đóng cửa bên mình là 5h , còn cn lớn chắc là 4h30
GDV ko chia bộ phận gì hết, chỉ là chia nhiệm vụ thôi , khách vào vẫn tiếp như nhau
Dùng corebanking nhưng vẫn phải làm rất nhiều thao tác trên word, excel nên dễ sai sót , chậm ,...
Bù lại nếu làm ở đây có kinh nghiệm rồi thì qua NH khác làm thấy rất nhẹ nhàng :D
Ui. Lo quá hự hự. Bạn làm bên hội sở à, hình như chi nhánh không có IT đúng k bạn.

mình vừa thi GDV NH SCB tuần trước
test làm trên máy có IQ, tiếng anh (có nhiều các định nghĩa các sản phẩm của ngân hàng), nghiệp vụ( không khó, có tính lãi suất và xử lý tình huống, word (gõ lại một văn bản mẫu), excel. Theo mình vòng test không khó để vượt qua. Mình vào vòng phỏng vấn nhưng thấy thật kì lạ khi hội đồng phỏng vấn không hỏi gì cả mà chỉ nói một câu bông đùa sau đó mình đi ra, không hiểu có phải do fail từ ấn tượng ban đầu không
đầu tuần mình phỏng vấn thì cuối tuần có email báo fail.

mình vừa thi GDV NH SCB tuần trước
test làm trên máy có IQ, tiếng anh (có nhiều các định nghĩa các sản phẩm của ngân hàng), nghiệp vụ( không khó, có tính lãi suất và xử lý tình huống, word (gõ lại một văn bản mẫu), excel. Theo mình vòng test không khó để vượt qua. Mình vào vòng phỏng vấn nhưng thấy thật kì lạ khi hội đồng phỏng vấn không hỏi gì cả mà chỉ nói một câu bông đùa sau đó mình đi ra, không hiểu có phải do fail từ ấn tượng ban đầu không
đầu tuần mình phỏng vấn thì cuối tuần có email báo fail.
SCB đang chú trọng ngoại hình + ngoại ngữ bạn à :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back