Thảo luận về Chính sách nhân sự "củ chuối" của một số Nhà băng

Alibaba

Verified Banker
Tình hình là em thấy vẫn còn một số ngân hàng dùng "vũ lực" để giữ chân nhân viên bằng các chính sách hết sức củ chuổi như:

1. Giữ bằng đại học 2 năm
  2. Bắt nộp tiền đặt cọc 20-30trđ
  3. Trích lương hàng tháng để đặt cọc....
Có bác nào rơi vào hoàn cảnh này không? Nhớ ngày xưa có mỗi món giữ bằng mà đến lúc xin nghỉ đến là vật vã :-s

giờ mình mới nghe có vụ này, khủng khiếp thật, giữ bằng với đặt cọc tiền đúng là chỉ là cho nhân viên thêm áp lực, may bên mình ko có chính sách này, luơnưg đã thấp mà hàng tháng còn trích nữa chắc chết đói quá :-<

đi làm cái ngành này 3 năm rồi, bạn bè ở gần như tất cả các NH mà mới lần đầu nghe được chuyện hay ho thế này :))

Mình thì mới ra trường , chưa đi làm nhiều nên không biết nói thế này các bác nghĩ sao : theo mình khối các ngân hàng thương mại cổ phần thì lương cũng ngang ngang nhau thôi , còn lương cao hơn thì khối lượng công việc và trách nhiệm cũng tương đương thôi . Muồn lương cao ,thưởng nhiều các bác cũng phải cống hiến cho ngân hàng mà cụ thể thông qua việc hoàn thành chỉ tiêu . Hoàn thành tốt thì không chỉ có thưởng mà cả thăng tiến nữa. Ai chả muốn giữ người giỏi ,người tài . Thế nên quan trọng là do khả năng của mình đến đâu thôi .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,535
Thành viên mới nhất
cbgbmerch
Back
Bên trên