Sinh viên thực tập......tôi sợ lắm!!!!

Uầy, nhiệt tình ghê ta, gửi hình em ấy qua yahoo cho em xem xinh cỡ nào nào. :))

Hồi xưa em duyệt đề tài thực tập cũng nhiều cái hài hước lắm. Mà công nhận là hướng dẫn thực tập cho nam khỏe hơn nhiều, nó sai chỗ nào mình lấy bút chì gạch hoặc đánh dấu vô rồi ghi chú bên cạnh là về nhà biết tự sửa luôn.

Còn có hồi sửa một cái đề tài mà nhìn muốn té xỉu luôn. Lúc đầu có mấy người chưa biết cách trình bày đề tài như thế nào cho khoa học nên em cho mượn cái đề tài hồi xưa em làm để tham khảo bố cục, đã dặn rõ ràng là chỉ để tham khảo bố cục thôi chứ ko được copy nguyên xi. Ấy vậy mà tới lúc duyệt đề tài, em ấy đưa cái đề tài mà có đến 80% nội dung là copy nguyên xi từ đề tài cũ của em sang. 20% còn lại thì tự cóp nhặt ở đâu về không biết.

Nói chung là em cũng không đến nỗi quá khó tính cho nên cũng tính cho qua. Nhưng đến lúc đọc cái 20% còn lại thì mới bật ngửa :)). Cách lập luận cực kỳ ngô nghê và sai kiến thức nghiêm trọng, không hiểu về tình hình kinh tế hiện tại. Vậy là cầm bút gạch thẳng nguyên cả mấy trang bắt về làm lại hết. Nhìn em nó mắt rưng rưng muốn khóc luôn ấy :)). Ngay cả anh trưởng phòng của em lúc đó cũng xin dùm cho em nó, kêu em đừng bắt khó quá :)).

Cái này gọi là ngây thơ vô số tội...

Cũng tội nghiệp mấy em còn non dại...không có cáo và già như anh em mình, kakaka....

Gặp tụi nó làm anh nhớ anh ngày xưa...hấp ta hấp tấp....

Mấy em anh hướng dẫn chả có ai xinh hết Thao ui.....hì hì .......

Mà anh ghét cái vụ bê nguyên xi lắm...làm gì thì cũng phải là của mình chứ...bê nguyên xi vậy mang cái dốt suốt đời luôn....thà có làm, để còn biết là cái gì!!

tks bạn cái này mình cảm ơn... mình tốt nghiệp chuyên ngành chứng khoán,, hiện tại mình đang làm bên chứng khoán,,, có ai biết mình phải làm gì để được chuyển sang làm thẩm định dự án bên ngân hàng không,, mình rất thích làm cái này... không lương cũng được... các bước như thế nào để được làm thẩm định dự án... mình tính học khóa thẩm định dự án bên CED.. bạn nào rõ chỉ bảo mình vs thanh anh/ chị.....

Thực ra là e có biết vẽ hình trên xls. Nhưng do a ẹp zai quá nên em nó mới làm thế để tìm cách gặp gỡ anh đó. Anh ko biết hay cố tình làm ngơ vậy.
Em xinh em có quyền mờ :))

- - - Updated - - -

Hôm rồi , con bạn em cũng về khóc suốt, bảo là có 2 bạn nam đc khen còn mình nó bị anh hướng dẫn thực tập mắng. Ko biết có phải anh này ko :v

Thực ra là e có biết vẽ hình trên xls. Nhưng do a ẹp zai quá nên em nó mới làm thế để tìm cách gặp gỡ anh đó. Anh ko biết hay cố tình làm ngơ vậy.

- - - Updated - - -

Hôm rồi , con bạn em cũng về khóc suốt, bảo là có 2 bạn nam đc khen còn mình nó bị anh hướng dẫn thực tập mắng. Ko biết có phải anh này ko :v

Chắc ko phải rồi, anh Nhựt ở tận Kiên Giang cơ mà. ;))

- - - Updated - - -

Thì em hỏi xem! hà hà

Kẻ ăn không hết người lần không ra:). Cũng may đợt em thực tập ở Eximbank có anh Bình tín dụng doanh nghiệp ngồi cùng chỉ dẫn, hai anh em cũng tán dóc nhiều cho đỡ căng thẳng. Số liệu thì chế 100% vinamilk luôn,may mắn mà anh hướng dẫn chấm cho qua cái phần số liệu mà không gạch sửa gì. Nhắc lại em vẫn nhớ những kỉ niệm thực tập tốt đẹp ở Exim và HD Cộng Hòa.

đọc xong thấy mình còn đỡ hơn nhiều nhiều người nhỉ??? dù gì luận văn của mình tự mình làm hok có copy cũng k được cơ quan thực tập hướng dẫn bất cứ điều gì chỉ được cho số liệu số đúng số sai rồi về tự làm, cô hướng dẫn thì khỏi chê trời ơi mang tên cô hướng dẫn mà k hướng dẫn được 1 chữ cái gì cũng kêu về tự tìm hiểu... uh thì tự tìm hiểu và tự bơi... amen cuối cùng mình cũng qua được hội đồng bảo vệ.

Ước gì người hướng dẫn của em cũng tận tình như a, chả bù cho em, tự thân vận động toàn bộ, cái người hướng dẫn đáp lại chỉ là: " Chị bận lắm, em tự làm đi, tự lên mạng đó...:))) "

nhớ thời xưa mình đi thực tập quá,ngày đó trường mình thực tập 3 mùa,mùa đầu tiên mình nhờ bác ký dùm,hí ,hí,nhàn hạ,mùa thứ 2 mình thực tâp vietinbank,cực hình,cứ đến là nhìn,có anh hưỡng dẫn cũng hệt như bạn này,đến mùa thứ 3 mình cũng ký dùm,
Giờ đây mình ra trường không làm việc trong ngành ngân hàng nhưng vẫn quan tâm tới ngành ngân hàng,ước j sẽ quay lại ngành này

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,401
Thành viên mới nhất
deannbt2610
Back
Bên trên