Sinh viên thực tập......tôi sợ lắm!!!!

các anh ơi, em sinh viên cuối năm 2 thôi, nhưng e muốn đi thực tập thì có được ko nhỉ, phải có giấy của nhà trường đúng không ???. Nhưng hình như e chưa đủ điều kiện số tín chỉ :((
Tại em chỉ học không, ít tham gia hoạt động ngoại khóa, nên muốn làm cái gì thực tế một chút :(. Xin các anh cho ý kiến ạ :(
Không được đâu bạn à, thứ nhất là trường không cho giấy, kể cả bạn có xin vào (qua quen biết) thì người ta cũng có những bước kiểm tra ban đầu, ví dụ như hỏi về các nghiệp vụ tín dụng, kế toán, ... nói chung bạn chưa hoàn thành chương trình học thì chưa thể đi thực tập được đâu.

Híhí, lúc hướng dẫn có thử hỏi xem gốc gác em nó ở đâu không? Biết đâu lại là COCC ở đâu đó, vì quá ngưỡng mộ sự nhiệt tình của anh hướng dẫn, không khéo đến khi tốt nghiệp xong em lại kiên quyết đòi về làm lính của bạn, lúc ấy thì tha hồ mà nhức đầu hướng dẫn em í công việc thực tế nhá!!!=))

hơ hơ..mong là khi em đi thực tập cũng sẽ gặp được người tận tình hướng dẫn như anh...

Híhí, lúc hướng dẫn có thử hỏi xem gốc gác em nó ở đâu không? Biết đâu lại là COCC ở đâu đó, vì quá ngưỡng mộ sự nhiệt tình của anh hướng dẫn, không khéo đến khi tốt nghiệp xong em lại kiên quyết đòi về làm lính của bạn, lúc ấy thì tha hồ mà nhức đầu hướng dẫn em í công việc thực tế nhá!!!=))

Úi úi......cho mình xin đi....COCC gì cũng chẳng ngán đâu......Cho em đó làm lính mình, mình chạy mất dép luôn!

:) A Nhựt làm cho NH nào vậy? Giờ chắc đốt đèn đi 7 ngày khó mà kiếm được banker tận tình thế,
Haiz...Đời chả biết đâu được, nhiều bạn sv đại hệ học học học lực giỏi mà k được nhận thực tập ấy vậy lại thua mấy bạn học CĐ có chút kỹ năng giao tiếp.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,230
Thành viên mới nhất
caipiaovn200
Back
Bên trên