Sinh viên thực tập......tôi sợ lắm!!!!

Em thì ko đến mức ngô nghê như đứa này. Đi thực tập gần 2 tháng ùi xin phép nghỉ để đi học (Cũng 1 phần em ko hợp với kế toán ngân hàng). Trong thời gian thực tập được các anh chị giúp đỡ rất nhiều về tài liệu nhưng luận văn vẫn phải tự lực cánh sinh. Chế số liệu từ A đến Z, vì em làm về nợ xấu nên vấn đề càng phức tạp hơn. Còn việc chế số liệu nếu sử dụng excel cứng tay một tẹo cùng với khả năng suy luận logic một chút về tình hình kinh tế em nghĩ vấn đề không khoa khăn lắm. Em đc tx với các nghiệp vụ của HO nên có lẽ dễ hơn các bạn ở khoản bịa số liệu cũng như nghiệp vụ zz. Thôi nói j thì cũng qua ồi. Tr khi chia tay anh chị em có nói sẽ trở lại đây nhưng ko phải cương vị là nhân viên kế toán. Hi vọng mình thực hiện đc lời nói đó.

Chính xác, cầu tiến, biết lắng nghe, ham học hỏi... chung ta học tập lẫn nhau, người đi trước thì có nhiều thời gian nghiên cứu, tiếp xúc lăn lộn với nghề trước thôi, cái đó gọi là kinh nghiệm. Có đôi khi nhiệt tình muốn chia sẻ, đem những thứ mình tâm huyết ra mong mọi người tốt cùng lên, cũng là cơ hội nghe phản hồi để tự làm mới tư duy của mình mà cũng khó nhỉ :D

Uầy, đừng vội lo lắng bạn ấy sẽ không tìm đc vc làm. Quay đi quay lại 1-2 năm nữa có khi mình vẫn lênh đênh trên con đường sự nghiệp biết đâu bạn ấy đã ổn định ở 1 cơ quan ngon nghẻ nào đó :-j Mình gặp k ít rồi

Hic, a ở ngân hàng nào thế a, em xin vào thực tập phòng a luôn. Nhiệt tình hướng dẫn các em như thế mà chúng nó k biết tận dụng trong khi mình thì....haizz chả buồn nói luôn

Anh nhiệt tình thật chứ hồi em đi thực tập, cái chị ở NH cho em có 1 ít số liệu mà em phải chế biến ra những 6 cái bảng chi chít số cho chị ý xem, phải vừa ý rồi mới xin dấu cho, mà xin dấu cũng không có dễ phải hỏi xin trước 2 tuần, lúc đến nhận dấu cũng phải quà cáp cho họ hix, vậy mà mấy bạn thực tập chỗ anh sao ko thấy gì nhỉ? Mà tất cả những gì trong luận văn đều là em phải tự làm lấy chứ ko có đc hướng dẫn tận tình như anh, ko hiểu giáo viên hướng dẫn của mấy bạn đó có hướng dẫn gì ko nữa

Hức, bạn nữ này chắc tu từ mấy kiếp trước nên mới được gặp anh đó. Bọn mình đi thực tập cũng gặp những anh chị rất vui tính và nhiệt tình nhưng mà mấy vụ số liệu với báo cáo thì........tự xử từ A-Z. Thậm chí lên ký chị Giám Đốc còn nhấn mạnh:"chị chỉ ký trang xác nhận thôi nha, còn em muốn viết cái gì trong đó thì tùy, chị k ký nên chị cũng k quan tâm. Hì, may mắn là mọi chuyện cũng qua. Mà hồi đó mình cũng lên mạng lùng sục các bài luận văn khóa trước để....cop nhưng cũng k đến nỗi k biết nội dung là gì như bạn nữ này. Ngày đó cứ tưởng mình là nhác số 1, hóa ra chỉ là ......số 2. ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên