Sinh viên thực tập......tôi sợ lắm!!!!

Quá choáng với các bạn ấy. Ko biết tương lai rồi sẽ ra sao. không biết chừng các em có người quen để gửi vào NH X, Y, Z nào đó không. Còn không thì tùy vào số trời vậy...#:-s

Anh nhiệt tình thật chứ hồi em đi thực tập, cái chị ở NH cho em có 1 ít số liệu mà em phải chế biến ra những 6 cái bảng chi chít số cho chị ý xem, phải vừa ý rồi mới xin dấu cho, mà xin dấu cũng không có dễ phải hỏi xin trước 2 tuần, lúc đến nhận dấu cũng phải quà cáp cho họ hix, vậy mà mấy bạn thực tập chỗ anh sao ko thấy gì nhỉ? Mà tất cả những gì trong luận văn đều là em phải tự làm lấy chứ ko có đc hướng dẫn tận tình như anh, ko hiểu giáo viên hướng dẫn của mấy bạn đó có hướng dẫn gì ko nữa

Giáo viên cũng có hướng dẫn, nhưng do biết lực học của từng đứa, với chủ yếu giáo viên coi cách em làm bài thế nào thôi à!!!

Anh cần gặp những em có ý chí cầu tiến, sai thì sửa, không hiểu thì hỏi, chưa biết thì học....anh chả sợ giấu cái dốt đâu......đôi khi, cũng từ chính các em, anh học được nhiều điều!!!
Gặp được người hướng dẫn như anh sướng thật, năm ngoái e thực tập Sacombank, 5 ngày/tuần, toàn làm, cắm cúi làm, bài báo cáo thì tự kiếm tài liệu (mượn thằng bạn có anh bên VCB) về sữa, kiểm, thay đổi nội dung, số liệu. Đến ngày kết thúc thực tập thì nộp báo cáo, nhờ ký xác nhận :(

vấn đề này không biết lỗi tại ai mà đào tạo ra một con người "vô tư vô số tội" như anh nói.
tại bệnh thành tích hay lợi nhuận của nhà trường, định hướng nghề nghiệp sai của sinh viên và gia đình..., hay thái độ học tập của sv

Anh kenfntnkg hướng dẫn tận tình ghê (ngoài lề tí: em đó xinh không anh :)) )

Bạn nữ có vẻ bàng quan về bài khóa luận, sai tên ngân hàng chứng tỏ không chịu đọc
Cái chart excel thì có thể thông cảm vì ở quê, các bạn ko được dùng máy tính nhiều

Phải nói là anh rất nhiệt tình. Hướng dẫn các bạn cụ thể, nhiệt tình như thế mà... Haizzz.

hic cảm ơn những thế hệ đi trước như anh. Em đi thực tập còn chả được làm gì ngồi đọc quy trình thì hiểu là được rùi đã được làm trực tiếp đâu mà chị ấy đòi e cứ ngồi đọc rùi tìm ra nhược điểm ưu điểm. nói thật chị còn chả tìm ra được nữa là em vì quy trình rất chặt chẽ . Mã điện điến là SWift thì thế nào , mã nội bộ ngân hàng có quan hệ đại lý thì làm thế nào , mã k có quan hệ đại lý thì điện lại tra soát ra sao , chi nhánh làm gì , hội sở làm gì em đều hiểu. kiểm soát một làm gì , kiểm soát 2 làm gì . ngồi qua mình xem chị nào cũng biết chị là kiểm tra hay kiểm soát , 1 hay 2 . Bao nhiều ước mơ hy vongj đi thực tập được tiếp xúc trực tiếp và làm việc nhưng mà các chị ấy chả chỉ gảo gì cả. Em đến k có chỗ ngồi cho em ngồi ở cái chỗ điều hòa ngay trên đầu vừa lạnh vừa ốm mà vẫn chịu khó đến mong học hỏi được nhiều về thanh toán quốc tê. Thế nhưng mọi thứ sụp đổ khi chị trưởng phòng bảo ngồi cạnh chị A mà học hỏi thì chị ấy bảo là làm xong bài chưa , em làm xong rùi nhưng vẫn muốn đến học hỏi chị bảo không cần đâu em nen đi xin việc luôn đi ở ngoài thì k có bằng nó cugnx nhận rùi . Mặc định trong đầu chị ấy nghĩ là mình sẽ chẳng thi được vào vị trí này học cho mệt . hic . Cả cái Trung tâm thanh toán có bao nhiêu bạn cũng nản như mình rùi nghỉ nhưng mình vẫn cứ đi . có một bạn nam còn được nhập dữ liệu lưu trữ hồ sơ biết hệ thống thế nào , mình hỏi mấy bạn khác sao bạn ấy được làm nhiều thé nhỉ thì có người nói bạn ấy được ông tổng dẫn xuống nhờ các chị chỉ bảo , con như mìh thì đến cưỡi ngựa xem hoa thôi. Ôi về mình mới chia sẻ với bạn bè các bạn nói tất nhiên rùi nhiều khi chỉ bảo cho nó rùi nó lại chả làm chỗ mình mất công đào tạo thì phí. còn mình luôn nghĩ rằng sau này mà mình có điều kiện hướng dẫn em nào thì sẽ nhiệt tình lắm , vì có thể thiệt cho mình hay cho các ngân hàng khác (nhận bạn bè mình vào làm thực tập chỉ lợi dungj bán thẻ chả đào tạo nghiệp vụ gì hết)thì tính cho tổng thể nền kinh tế vẫn có lợi đội ngũ lao động có nhiều kỹ năng và làm tốt việc khác. cho thế hệ sau tốt đẹp . Chứ cứ tư tưởng giấu nghề thì mấy tháng thực tập của mấy nghìn sinh viên đi vào lãng phí . đáng nhẽ đã tạo ra bao nhiêu giá trị gia tăng thì chỉ ngồi xem phim tụ tập bạn bè rùi chơi bời

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,459
Thành viên mới nhất
linkv9betonline
Back
Bên trên