Những sai lầm và điều nên làm để tìm kiếm khách hàng

Mình thấy bác Nhựt chưa nói năng gì quá đáng hay quá tự tôn vs đề cao bản thân mình điều gì ghê gớm cả. Nói chuyện nhẹ nhàng, dân dã. Thích bác Nhựt rồi đấy :D
Còn về việc ngồi ở NH khác để theo dõi xem ai gửi tiền rồi đi theo làm quen, mình chả thấy có gì là vi phạm đạo đức ở đây cả. Chỉ có điều không phải ai cũng làm được việc ấy thôi.

Đọc qua thấy ông Trần Hoàng Minh Nhựt gì gì đó nên bớt bớt cái tự tôn của mình đi.
ông nghĩ làm ngân hàng và thêm sale bảo hiểm mà ghê gớm sao????
Chia sẻ KN uh thì tốt nhưng ko phải giọng điệu nào cũng đưa ra đc đâu :v
Tôi chỉ là người thứ 3 giữa @kenfntnkg@anhhuy85 . Cm mang tính chất đổ thêm dầu vào lửa là chính =]r]]]]]]]]

Anh cám ơn @toilarai nhe...Em có từng thấy cảnh, 3 xe chở tiền ngân hàng, đến cùng 1 lúc nhà khách hàng. Mà 2 xe đem tiền đến, 1 xe đem tiền đi chưa???? hi hi nói chung là rất vui

Còn @xe_ku cũng chẳng sao, đời anh gặp nhiều như thế rồi.

Khi những người hỏi anh như thế, anh biết là đang ở thế rất bí.

Phương thức đó là 1 vài người truyền lại cho anh, nhưng nói thật, anh chưa áp dụng bao giờ....vì anh có nguồn khách hàng dồi dào....nên anh chưa sử dụng cách đó làm gì.

Còn nói về đạo đức, thì nếu được, ub nên làm 1 cái hội nghị chơi cho vui.

Chứ lên báo xem thử, anh em ngân hàng đi tù nhiều lắm đó...cứ bàn cho tới Tết đi, cũng chẳng sao đâu!

Chính xác...tôi cũng chẳng có gì đặc biệt cả...chỉ khác là đã đi làm vài năm hơn người ta 1 chút.....cũng từ cái không biết mà biết thôi...

Lên đây là chia sẻ, chứ không có dạy đời ai cả. Có thể cách mình đúng cho chính mình, nhưng không đúng cho người khác. Ngoài ra khác biệt vùng miền.

Bên cạnh đó, lên đây tôi nói free...tôi bỏ thời gian để đánh từng chữ chia sẻ anh em với nhau. Nên đôi lúc, có những bí quyết riêng, tôi không thể chỉ ai hết....ngay cả anh em ở nơi tôi, nhờ tôi dẫn đi đến khách hàng để tìm mối, mà họ vẫn không thành công.

Ngược lại, tôi vẫn thất bại với rất nhiều khách hàng. Không thể nói chốt sale là 100%....đó là thánh....chứ không phải là người....

Tôi không sales bên bank mà tôi còn sales bên 1 số mảng khác, nên tôi có thể ngồi lại nhìn nhận khả năng của mình, cái cách sales của mình...sự khác biệt của ngành nghề....tâm lý của khách hàng. Chỉ đơn giản thế thôi.

Còn tuổi à.....tôi cũng mặc xác....kakaka....
Cám ơn cái mặc xác của bạn. Với bạn thì ở đây ai cũng là em bạn cả nhỉ.
Tôi biết bạn viết lên đây chỉ toàn là những cái đơn giản mà với mọi sales đều có thể làm đc, nghĩ ra được.

• Like
Reactions: A13
Cám ơn cái mặc xác của bạn. Với bạn thì ở đây ai cũng là em bạn cả nhỉ.
Tôi biết bạn viết lên đây chỉ toàn là những cái đơn giản mà với mọi sales đều có thể làm đc, nghĩ ra được.

Hahaha....thì tôi đâu có nói những thứ cao siêu trên đây làm gì chi nhỉ?

Sales thì đa số là những việc như thế thôi, quan trọng là duyên nghề, bản lĩnh nghê và vận may....

Chứ có câu nào, tôi nói đây là những phương thức rất đặc biệt, hay là chỉ những người cực kỳ tài giỏi mới làm được không?????

Nếu cao siêu...tôi đã là Tiến Sĩ Giáo sư...ông này bà nọ...rãnh rỗi làm gì lên UB làm gì chi nhỉ?

Bó tay...toàn thân...kakaka

Mình thấy nên chăm sóc tốt khách hàng cũ tốt đi đã rồi hãy tính chuyện mở rộng khách hàng tiềm năng, vì mỗi khách hàng cũ là 1 mắt xích để kết nối mình với rất nhiều khách hàng tiềm năng mới :) Còn chuyện đi cướp khách hàng từ ngân hàng khác mình cũng thấy rồi, nhưng quan trọng là nếu khách hàng đó của mình, mình làm sao để cho thằng khác ko cướp được thôi, hihi :D Tốt nhất là khách hàng VIP nào có con gái xinh xinh cua luôn về làm gấu là 1 mũi tên trúng liền mấy cái mông :eek:

@ALL: UB là nơi để mọi ng chia sẻ những kinh nghiệm cũng như bí quyết của nhau trên tinh thần ae giao lưu, học hỏi và vui vẻ là chính. Vậy nên mỗi ng nhịn nhau 1 chút nhé, dĩ hòa vi quý mà:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back
Bên trên