Những sai lầm và điều nên làm để tìm kiếm khách hàng

Bạn khoingocvu13 , bạn làm VIB bạn có biết công việc của 1 chuyên viên giao dịch tín dụng là gì ko, trong bản mô tả của ngân hàng không chi tiết lắm,

Nói chung thì không nên tranh cãi với nhau quá kịch liệt. Nhưng không biết bạn làm khách hàng được bao năm, nhưng cái cách mà bạn nói xem chừng thấy bạn cũng ko có gì là đặc biệt cả. Bạn có hơn tuổi tôi không mà xưng anh thế? Xem lại tuổi của nhau đi nhé! Thế này mà gặp khách hàng xưng anh khi họ hơn tuổi chắc bạn sẽ thành công lắm đấy.

Chính xác...tôi cũng chẳng có gì đặc biệt cả...chỉ khác là đã đi làm vài năm hơn người ta 1 chút.....cũng từ cái không biết mà biết thôi...

Lên đây là chia sẻ, chứ không có dạy đời ai cả. Có thể cách mình đúng cho chính mình, nhưng không đúng cho người khác. Ngoài ra khác biệt vùng miền.

Bên cạnh đó, lên đây tôi nói free...tôi bỏ thời gian để đánh từng chữ chia sẻ anh em với nhau. Nên đôi lúc, có những bí quyết riêng, tôi không thể chỉ ai hết....ngay cả anh em ở nơi tôi, nhờ tôi dẫn đi đến khách hàng để tìm mối, mà họ vẫn không thành công.

Ngược lại, tôi vẫn thất bại với rất nhiều khách hàng. Không thể nói chốt sale là 100%....đó là thánh....chứ không phải là người....

Tôi không sales bên bank mà tôi còn sales bên 1 số mảng khác, nên tôi có thể ngồi lại nhìn nhận khả năng của mình, cái cách sales của mình...sự khác biệt của ngành nghề....tâm lý của khách hàng. Chỉ đơn giản thế thôi.

Còn tuổi à.....tôi cũng mặc xác....kakaka....

Anh Nhựt làm bank nào thế ạ? Hôm nào anh chỉ giáo giúp em, em ngoài Bắc vào cũng chưa quen môi trường lắm :D
Anh làm nhiều Bank và bên Bảo hiểm nhân thọ nữa.

Miền Bắc thì quá khác biệt vùng miền với anh rùi. Nhưng cái gì chia sẻ được thì anh sẽ cố gắng chia sẻ!

A Nhựt viết Ebook chia sẻ bí quyết làm sale bank đi :D
Cái ni nhiều người yêu cầu anh quá vậy chèn?

Anh bị chê là không có gì đặc biệt kìa....hi hi ....

Thật ra em cần, khi rãnh anh và em có thể chat với nhau, để chia sẻ kinh nghiệm cho em. Viết Ebook đọc buồn ngủ lắm....hi hi

(nói vậy thôi, nhưng chắc anh sẽ suy nghĩ)

Cái ni nhiều người yêu cầu anh quá vậy chèn?

Anh bị chê là không có gì đặc biệt kìa....hi hi ....

Thật ra em cần, khi rãnh anh và em có thể chat với nhau, để chia sẻ kinh nghiệm cho em. Viết Ebook đọc buồn ngủ lắm....hi hi

(nói vậy thôi, nhưng chắc anh sẽ suy nghĩ)

A có fb k, e add fri nhé.:D

• Like
Reactions: A13
Đọc qua thấy ông Trần Hoàng Minh Nhựt gì gì đó nên bớt bớt cái tự tôn của mình đi.
ông nghĩ làm ngân hàng và thêm sale bảo hiểm mà ghê gớm sao????
Chia sẻ KN uh thì tốt nhưng ko phải giọng điệu nào cũng đưa ra đc đâu :v
Tôi chỉ là người thứ 3 giữa @kenfntnkg@anhhuy85 . Cm mang tính chất đổ thêm dầu vào lửa là chính =]]]]]]]]]

Mình thấy bác Nhựt chưa nói năng gì quá đáng hay quá tự tôn vs đề cao bản thân mình điều gì ghê gớm cả. Nói chuyện nhẹ nhàng, dân dã. Thích bác Nhựt rồi đấy :D
Còn về việc ngồi ở NH khác để theo dõi xem ai gửi tiền rồi đi theo làm quen, mình chả thấy có gì là vi phạm đạo đức ở đây cả. Chỉ có điều không phải ai cũng làm được việc ấy thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,470
Thành viên mới nhất
khuyenmaic54clu
Back
Bên trên