Những điều bạn nên biết về Agribank! | Page 15 | U&Bank - Cộng đồng Ngân hàng và Nguồn nhân lực

Những điều bạn nên biết về Agribank!

Thảo luận trong 'Tâm sự - Nhật ký thành viên' bắt đầu bởi conmeomup, 1/9/12.

1. lebichngoc_10_6

lebichngoc_10_6
    Single
    Verified Banker

Sau 3 năm làm Agri rồi nghỉ, đọc lại thấy ngày xưa tại cái bài này mà mình cũng nhìn cuộc đời màu hồng.
    Tiền có thể kiếm ra, nhưng tù thì k thể xóa.
    Lương cao, lậu nhiều, án tù treo lủng lẳng là những gì mình đúc kết sau 03 năm làm Agri :)

1/3/16
  2. buiminhcuong

buiminhcuong
    In a relationship
    mình anh nơi ấy

ghê quá :( làm gì cũng rủi ro :(

11/4/16
    1
  3. BichngocVPB

BichngocVPB
    Single
    Verified Banker

Tự nhiên đọc thấy bài này, vừa tham gia vào trang này xong, đây là bài đầu tiên cmt, ko ngờ là lại ở Agribank :). Có lẽ rất nhiều bạn đọc bài này và đang nghĩ Agribank là 1 bầu trời màu hồng :). Cả họ bên chồng mình đều làm Agribank nhé. Chồng mình cũng thuộc dạng có tí chức bên này nhé. Không màu hồng như các bạn tưởng tượng đâu, ko nhiều tiền như vậy đâu, ngày ăn ko ngon đêm bạc đầu suy nghĩ, lúc nào cũng lo lắng "vợ ơi anh mà có mặc áo Juve vợ nhớ chăm con cẩn thận và thăm nuôi anh đầy đủ nhe" :(.

27/6/16
    1
  4. myloveyou_182

myloveyou_182
    Single
    Thành viên tâm huyết

ai cũng biết là vậy nhưng quan trọng là có vào được hay không mới là vấn đề

29/6/16
  5. Loanht268

Loanht268
    Single
    Thành viên tích cực

Cho e hỏi thi kế toán dễ đỗ hơn hay thi tín dụng dễ đỗ hơn ạ. Ac có ôn nhiều ko ạ. Hix ước mơ của e mà thấy hoang mang quá ạ

27/10/16
  6. DungTranNet

DungTranNet
    Single
    Thành viên tâm huyết

6 năm Agribank đây, nói chung hợp với các bạn nữ, nhất là khi có con cái, thời gian thoải mái chứ ko tất bật như cổ phần, nhất là khi tuổi về 40-50 ở cổ phần liệu có trụ được ko?

Last edited: 27/10/16
    27/10/16
  7. htrang2304

htrang2304
    Single
    Thành viên tâm huyết

chi ơi ở thời điểm 2016 agribank lương bao nhiu chị, agri vs bidv nên chọn ngân hàng nào chị

8/11/16
  8. htrang2304

htrang2304
    Single
    Thành viên tâm huyết

chi ơi cho e hoi 2016 lương agribank tầm bn chị, bidv và agribank nên chọn ngân hàng nào chị

8/11/16
  9. mjmoza_7690

mjmoza_7690
    Single
    Say Hi and Smile :)

Đọc bài này xong liên tưởng ngay đến đứa bạn thân, cũng là dân Agri và cũng gia nhập "đại gia đình" này năm 2012 :))).
    Hồi đó, mới ra trường mình làm TCB, nó ở nhà vểnh râu chờ mẹ lo cho vào Agri, mình hộc mặt ra chạy chỉ tiêu rồi làm hồ sơ, nó rảnh rang là GDV và lúc nào cũng "ở đây các cô chú thương t lắm, như một gia đình ấy...bla bla", à, và TN của nó gấp 1.5 lần còn công việc chắc bằng 1/5 lần quá :(. Nói thực, hồi đó, có những lúc stress, mình (và cả 1 đứa bạn thân khác) đã từng bật khóc vì những chênh lệch hiện hữu giữa bản thân và với nó. Còn hiện tại, sau 4 năm, khi mà Agri càng ngày càng đi xuống, mình hay được nghe nó kêu ca rằng công việc vất vả, rằng m.nguoi đối xử với nhau không ra gì, rằng nó muốn nghỉ việc thay cho cái điệp khúc "tình thương mến thương" nó ca suốt 2 năm đầu tiên. Về thu nhập, sau 2 năm hoành tráng, năm thứ 3 sụt mất 1/3 thu nhập, năm rồi sụt thêm 1 ít nữa, TN của nó chạy về gần mức TN của mình lúc mới ra trường (nhỉnh hơn tý), và mỗi lần nói đến chuyện lương thưởng nó lại ngồi gato với mình (và cả đứa bạn thân còn lại) :)))). Một mùa tuyển dụng Agri mới lại đang bắt đầu, một màu hồng agri đang bao phủ khắp nơi, nhất là với những tân cử nhân, nhưng hi vọng, các em lựa chọn mục tiêu 1 cách sáng suốt hí hí

8/11/16
  10. Tranganh0609

Tranganh0609
    Single
    Thành viên tích cực

Chủ top thì nhìn phiến diện về các bank khác và có vẻ nhàn quá nên chưa hiểu áp lực của agri :D Vì chồng mình làm agri 1 chi nhánh cũng hoàn thành khá cao, mẹ chồng làm lãnh đạo bên đó, mình thì từng làm ở 1 NHCP khá lớn, sau đó nộp hs nhưng bỏ dở ko thi nữa mà lại thi vào vietinbank. Không quen biết gì cũng đậu nhé. Va vấp với bank hơi nhiều nên cũng nắm kha khá thông tin để có cơ sở so sánh.
    1. Ưu tiên: 100% ưu tiên r. gần đây có tuyển ngoài do từ TW yêu cầu nhưng rất rất ít và đi miền núi hoặc pgd xa nhé. Còn làm việc mà trái phải trước sau con ông này bà kia cả cũng hơi ngán đấy :D vì COCC trình độ thường (mình nói là thường nhé) ko cao lắm, làm việc lối mòn, nói thẳng ra là chả hiểu gì đâu :)) nhưng bạn k đc phép tỏ ra khôn hơn chúng noá.
    2. Công việc: ko nhàn đâu nhé. Kế toán lương ko cao đâu, còn tín dụng giao chỉ tiêu đến từng cán bộ và theo địa bàn. Nên đen lên gặp địa bàn k phát triển thì coi như móm. Ko có lương V2 nhé.
    3. Bank NHNN khác: cũng con cháu cả thôi. Nếu ko con cháu phải có quan hệ. Nếu tự thi được (như mình) thì phải khôn khéo lắm. Nói chung cũng mệt ấy. Lương thươngr thì chắc chắn ko thấp hơn Agri hay BiDV đâu :)) đó là mình nói thật ấy.

8/11/16
  11. htrang2304

htrang2304
    Single
    Thành viên tâm huyết

chi ơi ở thời điểm 2016 agribank lương bao nhiu chị, agri vs bidv nên chọn ngân hàng nào chị

8/11/16
  12. Tranganh0609

Tranganh0609
    Single
    Thành viên tích cực

Agribank lương của vị trí tín dụng: hàng tháng nhận 4tr6, phụ cấp ăn ca 800, 1 quý phụ cấp công tác phí 2tr5. Còn lại 6 tháng với chia lương thì được thêm khoảng 10-12tr với điều kiện hoàn thành tầm 80% trở lên. Hoan thành thấp thì ko có cái này đâu nhé.
    Nhưng Agri vs bidv thì vẫn nên Agri hơn. Trong 4 NHCP nhà nước thì có lẽ Bidv vẫn lép hơn. Lãi suất vay cao hơn với sAu khi sáp nhập MHB thì phải gánh hơi nhiều ấy :)

9/11/16
    2
  13. thaohang

thaohang
    Single
    Thành viên tích cực

bạn này viết hay quá !

16/11/16
  14. kieudiem1990

kieudiem1990
    Single
    Thành viên tâm huyết

Vào dc agribank thì tốt quá rùi,chúc mọi ng may mắn

16/11/16
  15. ngocht

ngocht
    Single
    Verified Banker

Agri mấy năm nay chắc phải đóng phim chạy án mất, không biết bao nhiêu đồng chí lên đường rồi. Dù vẫn biết là tuỳ chi nhánh nhưng nếu là con trai thì k nên vào

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

19/12/16
  16. quangpro_10

quangpro_10
    Single
    Thành viên tâm huyết

C ơi thế tính trung bình ra 1 tháng đc khoảng bn ạ?

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

12/1/17
  17. thuy.k50.aof

thuy.k50.aof
    Single
    Thành viên tâm huyết

Bác cho e hỏi. Qua n năm làm việc, bác đã xin thuyên chuyển công tác được chưa ạ?

Sent from my SM-G531H using U&Bank Mobile app

12/1/17