Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

thật sự trước đây khi chưa ra trường mình chỉ toàn nhìn cuộc đời màu hồng ko ... nhưng đến giờ, tuy mới chỉ trải qua hơn 1 tháng rải hồ sơ xin việc, nếm trải mùi của việc đi xin việc, thi cử, phỏng vấn ... thì mình mới thấy cuộc đời này vốn đã ko công bằng và cũng không gì là dễ cả ... chỉ biết nhắc bản thân mình cố gắng, cố gắng từng ngày và ko cho fép mình bỏ cuộc, ráng hết đợt này đến đợt khác hy vọng cơ hội một ngày mai sẽ mỉm cười với mình ....

Rất may la trong khoảng tgian khó khăn này mình đã biết www.ub.com.vn
Từ đây mình có được những bài học kinh nghiệm quý giá của các bậc tiền bối đi trước .. rất cảm ơn ub và các anh chị tiền bối rất nhiều ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
- tháng 5 tạch MB ở vòng sơ tuyển *may mắn qua vòng chiều cao rùi :( *
- 9.06 pv contach center- vp bank -> tạch vì e là ng địa phương @@
- 29/7 thi vietin-? tạch vòng viết :(
- bidv bị loại từ vòng hồ sơ :(( *sau vụ đó ghét bi hẳn :)) *
- 8/8 thi vcb sgd chưa c kq. nhưng 99% tạch :(
- 24/08 thi acb -thẩm định -> tạch phỏng vấn
- 8.09 thi NHNN nhưng bỏ thi ^^. để dành tâm huyết zô thuế zậy :D
và hàng cơ số nộp contach vietin, exim thẩm đinh long biên, pfc exim hoàng quốc việt...chưa có hồi âm
đó là chưa kể nộp bn là cái trực tuyến nữa đó :(. tới khi nào m mới có việc đây. xin sơ yếu lý lịch ở nhà ngại lắm roài :(

5/2012 trượt vòng sơ tuyển MB do thiếu chiều cao
5/2012 trượt Pv Tech
6/2012 trượt thi viết sacombank
6/2012 trượt 2 lần pv ACB ở TH và HN
8/2012 trượt thi viết ACB( Qua 50% nhưng chả thấy gọi pv)
Ngoài ra còn vô số lần nộp hồ sơ mà ko được gọi, như của Seabank,. Oceanbank, GP, PG...
Mới đây nhất là lần trượt vòng nộp hồ sơ bên Eximbank Long Biên, lặn lội mấy chục cây số sang nộp, nhưng ko nhận trường mình:((
Đó là về NH, còn các cty thì kể đến cũng ko nhớ hết, apply nhiều lắm, ban đầu ko biết, cứ thấy tuyển Nhân/ Chuyên viên tài chính là đi PV, ai ngờ toàn kiểu môi giới, Sale.
Sau đó apply kế toán nhưng ko dc gọi( vì mình học TCNH)
Tiếp tục các vị trí khác nữa như hành chính VP, nhân viên kế hoạch hay gì gì đó, nói chung là kinh tế, nhưng cũng ko ăn thua
Giờ thì đang làm kế toán cho 1 công ty tư nhân, nhưng chán lắm, đang định thất nghiệp đây:((

Cuộc hành trình và niềm đam mê, ước mong được là nhân viên ngân hàng sẽ vẫn tiếp bước.
Ra trường mấy tháng rồi, bạn bè cũng có đứa tìm cv ổn định, có đứa vẫn làm và vẫn tìm việc. Còn mình đi nộp hs vào bank, một số nơi khác mà vẫn im lặng quá. Lần đầu tiên với VP không một chút kinh nghiệm gì ngơ ngơ như con nai và sau lần đó đã tốt hơn. Rồi khi ngủ mơ vẫn nói nhảm phải "kiên trì" chắc ngày nghĩ nhiều quá cộng thêm biết là thời kì kinh tế khủng hoảng, ra trường nhầm thời lên vậy đấy. Cơ hội vẫn còn phải cố gắng thôi. Lần này cũng là VP nhưng đang ngồi ở nhà đợi kq mong là được đi tiếp vào vòng trong.
Vẫn một niềm đam mê cháy bỏng, gắng lên!

bạn cũng đi nhiều rồi đấy nhỉ? chắc không lâu nữa có cơ hội tới với bạn thôi. Tớ thì mới đi PV vòng sơ tuyển của 3 banks, còn nộp hs thì cũng khá nhiều, cũng đang chờ thời cơ. Dẫu biết rằng là khó khăn nhưng vẫn phải luôn cố gắng và hy vọng ở tương lai tươi đẹp. try on bạn nhé!

ra trường nộp mỗi vietin và đang đi học việc, kinh nghiệm rút ra, bạn nên chọn 1 mục tiêu duy nhất và dồn hết sức vào mục tiêu đó gud luck

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,404
Thành viên mới nhất
angelwitchmerch
Back
Bên trên