Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

4/2012 tạm biệt cơ quan cũ sau 1 năm làm việc để quyết tâm thi vào NH
5/2012 Đăng ký VCB Hội sở
7/2012 Lọt vào vòng phỏng vẫn và ...
7/2012 Đăng ký Vietinbank và BIDV nhưng thi trùng ngày :( --> Chọn Vietinbank --> Trượt
8/2012 Chăn kiến kiếm tín dụng qua ngày ;))

Nộp hồ sơ và thi tuyển gần chục cí NH roài, to có,nhỏ có, ông lớn có, ông nhỏ có. Cứ qua vòng hồ sơ là sẽ qua vòng thi viết, và đến vòng PV thì... :))
Chỉ là mình chưa đủ bản lĩnh thôi :)

Chăm chỉ nghiên cứu và thể hiện bản lĩnh nào. Tin vào tương lai tươi sáng hehe

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
seabank nó gọi tất cả các bạn của tôi đi thi, nhưng tôi không được gọi, trong khi hồ sơ của tôi k có gì thua kém các bạn, chỉ có một điều duy nhất là tôi đã nộp sau các bạn tôi 1 ngày, huhu chỉ 1 ngày, các bạn rút kinh nghiệm nhé

tim việc gian nan quá. chẳng biết mình làm gì nữa. mất phương hướng quá. làm gì làm kế toán hay lại ôm mộng ngân hàng. mình ghét công việc kế toán. học ngân hàng ra ngoài làm được việc gì khác nhỉ?

seabank nó gọi tất cả các bạn của tôi đi thi, nhưng tôi không được gọi, trong khi hồ sơ của tôi k có gì thua kém các bạn, chỉ có một điều duy nhất là tôi đã nộp sau các bạn tôi 1 ngày, huhu chỉ 1 ngày, các bạn rút kinh nghiệm nhé
Chưa chắc đâu bạn ạ;))
Nên xem lại mình trước khi đổ lỗi cho hoàn cảnh:D
T cũng đã từng đổ lỗi rất nhiều, nào là do nộp chậm, nào là do họ chưa đánh giá được năng lực của mình, nào là...nào là,... Nhưng khi bình tĩnh suy xét thì thấy bản thân có nhiều vấn đề cần khắc phục, nhất là cái thông tin trên CV,... Và sau khi nhìn nhận đc cái chưa tốt của bản thân, mình có thể rút knghiệm cho lần sau;))
Và kết quả là mình đã xong xuôi hết các vòng test+pv và đang đợi một cuộc điện thoại;))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
1 năm trước đây, mình cũng đang đi tìm việc khắp nơi, nói chung là đó là giai đoàn đầy khó khăn và có biết bao điều muốn nói.Duy chỉ có điều mình luôn cảm ơn web ub.com.vn đã giúp minh k chỉ sẻ chia những câu hỏi về thi cử, đề thi,... mà còn rất rất nhiều nữa

30/08 Chưa bao giờ Chjk viết 1 dòng tâm sự nào trên topic này cả, mà toàn chỉ đọc những tâm sự của mọi ng, Nhưng hnay đúng là 1 ngày buồn và hoang mang thật, Hum qua dc gọi đi pvan ở Lieenvietbank..sáng nay lại bị 1 chị gọi xuống là hõa tự nhiên thấy lòng bâng quơ thế k bjt, vì hi vọng nhiều quá mà bị dội ngay gáo nước lạnh,rồi lại nhận tiêp 1 cuộc gọi ở bên ABBank mai đi thi sơ loại mà trogn đầu cứ mù mịt, đọc hết 1 cái topic thi tuyển vào ABBank mới biết là thi sơ loai là thi thuyết trình. tự nhiên nản nản....Đấu tranh tư tưởng cả ngày xem mai có đi thi hay k vì bjt là bên đó tuyển có 1 suất thôi...hức.. lại buồn đến thảm hại rồi...Nhưng vẫn phải giữ vững niềm tin le lói này !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên