Nhân viên mới - Cần làm gì đề vượt qua áp lực công việc trong thời kỳ khủng hoảng?

đại ca viết văn hay quá :)), nhưng e thấy có nhiều điều đúng chiếu từ th.tế của e dù e k làm QHKH :d
p/s: làm việc vs nợ xấu như e càng thấy rõ kinh tế khó khăn ntn, may mà e k bị đì nhiều khoản huy động

Great... great, great,...
Hay quá, xin vào được Ngân hàng đã khó rùi, phải chiến đấu đên hơi thở cuối cùng chứ.

Nói thật là NH k còn được như xưa nữa, ai đã làm NH lâu rồi sẽ tự nhận ra thôi!

Đã tham gia là phải chấp nhận, sự thật là vậy, bạn có suy nghĩ tích cực hay tiêu cực k quan trọng, vì sự thật là vậy!

Mình vẫn đang rất cố gắng để hoàn thành chỉ tiêu công việc

Cho nên hãy suy nghĩ kỹ, và tìm hiểu thêm các ngành nghề khác nữa để có quyết định sáng suốt cho chính mình!

Thân

Cám ơn anh Hưng! Bài viết là một liều thuốc cho những tinh thần đang dần kệt quệ sức mạnh. Đời có khi phải AQ tý, kiểu điếc không sợ súng, SỐNG NHƯ NGÀY MAI LÀ NGÀY TẬN THẾ ! 8-}

bài viết hay, đánh đúng vào tâm lý của đa số nhân viên mới đi làm, ai cũng than thân trách phận, nghe mà nản, nhưng rùi cũng đâu vào đấy thôi

"Cố găng hết mình, đừng tự kỉ trong xó với những suy nghĩ lòng vòng - lao ra đường mà đoạt lấy những gì mình muốn, sống như ngày mai mình sẽ chết! "
Đọc xong phải ngay lập tức note lại câu này vào sổ tay và tự hứa sẽ đọc đi đọc lại mỗi khi thấy "nản" :p Cảm ơn anh hungviet nhiều ạ >D:<

Hãy chịu khó lẳng nghe, phân tích và dành 1 chút thời gian vào buổi tối để nhìn nhận lại 1 ngày làm việc!!!!bên cạnh đó là sự nỗ lực, kỹ năng làm việc độc lập của bản thân trong công việc. Cảm ơn bài viết rất bổ ích của anh. chúc toàn thể a e mới vào nghề thành công trong tương lai!!!

Đọc bài nì đến mấy lần mà lần nào cũng liên tưởng đến 1 câu mà c H.T.H đã từng chia sẻ: " Nếu bạn nghĩ bản thân mình có thể, bạn hoàn toàn có thể. Nếu bạn nghĩ rằng mình không thể, bạn cũng chẳng sai"
Tự nhủ phải luôn nghĩ bản thân mình có thể, có thể ...và...có thể :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back