Nhân viên mới - Cần làm gì đề vượt qua áp lực công việc trong thời kỳ khủng hoảng?

bài viết anh rất hay.làm cho e thấy tự tin hơn nhiều.chúc anh thành công trong uốc sống

Hay quá ! Cám ơn A hungviet nhiều ạ. E thất nghiệp 2 tháng nay rồi, đang mất dần hy vọng thì bài viết của Anh khiên Em có động lực hơn nhiều rồi ạ. He he. Cố lên nào ! Phải mau chóng quay lại Bank làm việc thôi. he he

Bài viết hay quá :x E vừa lao vào mà lù bù quá...nhưng sẽ cố lao để mà đoạt :D

Đọc bài viết của anh Hưng cũng thấy rất cô đọng, xúc tích và chuẩn nhg không phải ai đọc xong bài này, comment thanks you với cảm ơn anh cũng sẽ thay đổi ngay và có cái nhìn khác với công việc. Em thiết nghĩ tất cả mọi thứ mà mọi ng vẫn thường hay kêu ca phàn nàn rốt ra cũng chỉ là từ thái độ và sự lựa chọn của chính người đó. Nói về áp lực công việc, em xin được kể 1 ví dụ như thế này để các bạn thấy nh ng muốn đc áp lực mà cg ko đc. Em và 1 ng bạn cùng tốt nghiệp ngân hàng, ra trường, em làm ngân hàng và bạn ấy làm doanh nghiệp. Công việc của em có thể nói là áp lực ngay từ ngày đầu tiên, còn nhớ hôm đầu tiên đến anh trưởng phòng giao việc luôn và bảo vì công việc rất nhiều nên em sẽ tác chiến luôn mà không được đào tạo gì cả, hãy sẵn sàng mà chiến đấu. 2 tháng thử việc hôm nào cg 9h về đến nhà, nhg khi đã qua được giai đoạn không kiểm soát được tình hình thì áp lực đó tự nhiên biến thành động lực thúc đẩy mình học hỏi và quản lý thời gian của mình 1 cách hiệu quả hơn. Còn cô bạn của em làm trong doanh nghiệp, nhg công việc nhàn hạ và gần như không phải chịu bất kỳ 1 áp lực gì, chiều cứ 5h là đi về, 2 tháng trôi qua, công việc nhàn hạ không áp lực biến thành 1 nỗi nhàm chán vì nhg kiến thức mình được đào tạo ở trường không được dùng 1 chút gì vào công việc, chán quá nên xin nghỉ việc. Như vậy, bạn chọn làm việc áp lực mà cảm thấy hứng thú với công việc và phát huy được khả năng của mình hay là chọn công việc ko có áp lực như cô bạn của mình? Áp lực làm việc trong ngân hàng cũng có nhiều loại, không phải tất cả đều là áp lực về doanh số huy động cho vay? Ngân hàng bao giờ cũng có 2 bộ phận là back và front, trước khi quyết định thi vào ngân hàng, thì nên chọn xem mình phù hợp và có thể chịu được loại áp lực công việc nào? áp lực chỉ tiêu huy động,cho vay hay áp lực về thời gian hoàn thành công việc hay áp lực về số lượng công việc cần đáp ứng? Từ đó chọn vị trí cho phù hợp. Nếu bạn không có nhiều mối quan hệ, đọc bài viết của a Hưng hướng dẫn về cách tiếp cận khai thác khách hàng rồi mà vẫn chưa làm được gì thì hãy xem lại công việc mà bạn đã/định chọn đã phù hợp với bạn chưa, đó có phải là cái áp lực mà bạn có thể chịu được? Có nhiều bạn chọn việc theo tên và chọn ngân hàng theo độ hot mà chưa bao giờ ướm thử xem cái công việc đó có phù hợp với mình không, nếu mình làm mình có làm được không, hoặc thấy tên công việc chuối chuối cũng back luôn không xem mô tả công việc.... Đó có thể là 1 trong nhg lý do -> chọn nhầm áp lực -> nỗi kêu ca và phàn nàn như hiện nay.

Nghiêm túc và chân thành, điều cơ bản nhất mà các bạn cần phải nhớ để sống sót trong môi trường ngân hàng là: MẶT DẦY

Bài viết rất đáng tham khảo. Nhưng ... sai chính tả nhìu quá anh ơi :|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back