TPBank Ngân hàng Tiên Phong (TPB) tuyển dụng nhiều vị trí tại Hà Nội và TP HCM tháng 10/2012

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Mình cũng đã xác định bị out vì chị ấy có bảo là mình phù hợp với những vị trí yêu cầu sự tỷ mỷ hơn, ví dụ như định chế hoặc hỗ trợ tín dụng

Nhưng mình cũng khá thắc mắc hộ các bạn là NH tuyển Nhân viên, thì người nhân viên đó mang lại giải pháp cho NH, đáng lẽ ra phải được đào tạo chứ k phải là bỏ tiền ra tự "học" đào tạo :-<
Quả là 1 phương pháp mới chưa hề có tiền lệ trước đây

Nếu là mình, mình cũng sẽ bỏ ra 6tr để học, nhưng trong thời gian thử việc mình vẫn có lương như bình thường và k bị kèm cái câu :"tùy vào bản thân e sau khi đào tạo có được giữ lại k"

Dù sao quyết định vẫn là của mỗi người, hy vọng các bạn chọn được con đường mà riêng bản thân nghĩ là đúng :D

p/s: các bạn pass thật giỏi :) mình quả thật còn phải cố gắng nhiều

nói chung là thất vọng cái khoản đánh vào kinh tế,đã nghèo lại còn bị thất nghiệp.Chả hiểu nổi cái NH này,haizzzz

Thật ra là mất 12 triệu cơ. Nếu đỗ vòng pv cuối sau khi "học" đào tạo thì NH mới trả 6 triệu lại cho mình. Xác định đi các bạn trẻ

Mình đọc qua cmt của các bạn ở trên, mình nghĩ khóa học này là liên kết với bên B.TC - Future Banker ( chứ ko phải VTC )... Trước đây mình đã đi test và pvan về khóa học này, học phí là 16tr, đào tạo kĩ năng mềm và thực hành thực tế tại NH.

Mình đi pvan bên Duy Tân, Hội đồng 3, cũng chả có hỏi j vì mình cũng đã có chút kinh nghiệm nên chỉ xoay quanh công việc cũ thôi.
Các anh chị nói về việc đào tạo, mình có hỏi lại là tất cả ai vào cũng phải đào tạo vậy ah thì được trả lời là chưa đủ kinh nghiệm 1 năm nên vẫn đi đào tạo. Mình có nói là đã được đào tạo 1 tháng ở bên Bank cũ và có thể miễn đào tạo và vào thử việc được ko nhưng ko khả quan nên đành miễn cường đồng ý trước đã.

Theo mình các bạn nên cân nhắc kĩ trước nếu pass và tham gia khóa học vì 3 tháng đi học ko lương còn mất tiền, học xong thi và pvan lại 1 lần nữa đó. :)

Mình đk GDV, giờ bị đẩy vào QHKHDN, ngta mà hỏi tại sao em lại đk vào vị trí này thì có nên trả lời là e bị đẩy vào k =))))), thấy mọi ng phỏng vấn khó quá. Lo quá :(

"Future Bankers là chương trình Huấn luyện trước tuyển dụng do B T C thực hiện, trong khuôn khổ dự án Đào tạo trước tuyển dụng được tài trợ bởi Công ty Tài chính Hà Lan FMO.
Future Bankers là chương trình đào tạo nghề ngân hàng thực hành duy nhất tại Việt Nam được kiểm định chất lượng quốc tế bởi Học viên Ngân hàng – Bảo hiểm – Đầu tư Hà Lan (NIBE-SVV).
Đây là chương trình đào tạo dành cho mọi cá nhân có dự định xây dựng sự nghiệp trong ngành Ngân hàng Tài chính với mức lương hấp dẫn và cơ hội thăng tiến rộng mở.
Sở hữu chứng chỉ Future Bankers, ứng viên luôn được các Ngân hàng ưu tiên lựa chọn trong quá trình tuyển dụng, đặc biệt là với các vị trí Giao dịch viên và Chuyên viên Quan hệ khách hàng Cá nhân"

Có thể chương trình đào tạo mà Tiên Phong Bank nói đến là đây. Đây là cách làm chưa có tiền lệ tuy nhiên mình nghĩ là nếu hoàn thành chương trình này thì ứng viên cũng thu được lượng kiến thức không nhỏ và cũng rất thực tế. Tuy nhiên chi phí cao và thời gian dài (3 tháng học + 1 tháng tại NH) đối với những người đang đi tìm việc là điều đáng cân nhắc.

Chúc mọi người may mắn và có những quyết định chính xác!

"Future Bankers là chương trình Huấn luyện trước tuyển dụng do B T C thực hiện, trong khuôn khổ dự án Đào tạo trước tuyển dụng được tài trợ bởi Công ty Tài chính Hà Lan FMO.
Future Bankers là chương trình đào tạo nghề ngân hàng thực hành duy nhất tại Việt Nam được kiểm định chất lượng quốc tế bởi Học viên Ngân hàng – Bảo hiểm – Đầu tư Hà Lan (NIBE-SVV).
Đây là chương trình đào tạo dành cho mọi cá nhân có dự định xây dựng sự nghiệp trong ngành Ngân hàng Tài chính với mức lương hấp dẫn và cơ hội thăng tiến rộng mở.
Sở hữu chứng chỉ Future Bankers, ứng viên luôn được các Ngân hàng ưu tiên lựa chọn trong quá trình tuyển dụng, đặc biệt là với các vị trí Giao dịch viên và Chuyên viên Quan hệ khách hàng Cá nhân"

Có thể chương trình đào tạo mà Tiên Phong Bank nói đến là đây. Đây là cách làm chưa có tiền lệ tuy nhiên mình nghĩ là nếu hoàn thành chương trình này thì ứng viên cũng thu được lượng kiến thức không nhỏ và cũng rất thực tế. Tuy nhiên chi phí cao và thời gian dài (3 tháng học + 1 tháng tại NH) đối với những người đang đi tìm việc là điều đáng cân nhắc.

Chúc mọi người may mắn và có những quyết định chính xác!
Thật chẳng biết cân nhắc sao nữa. Đời đúng thật ko như là mơ :-<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back