TPBank Ngân hàng Tiên Phong (TPB) tuyển dụng nhiều vị trí tại Hà Nội và TP HCM tháng 10/2012

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Mình là mình thấy cái vụ về đào tạo sao nó cứ mập mờ, lằng nhằng thế nào ý nhỉ. Như NH bình thường có 3 tháng thử việc ko mất gì lại còn đc lương, ko hoàn thành thì cho nghỉ. OK chấp nhận được. Đây ko cho thử việc lại bắt đi học đóng 6tr. Rồi đến cuối lấy lý do linh tinh nói ko đạt thì mình vừa mất tiền vừa mất t gian ah, 3 tháng chứ ít j đâu. Có khi các bạn nên tìm hiểu kỹ nhé mình là mình thấy kì kì r đấy.
Có khi mai ra bưu điện nộp vào Sacom tìm cơ hội mới

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hôm nay mình pv CVKHCN ở Láng Hạ.Có 2 anh 1 chị pv, nói chung khá thoải mái. HỎi khá nhiều, lúc đầu bảo giới thiệu về bản thân, rùi hỏi mình thực tập đâu chưa vì mình là sv năm 4, rùi bảo sao lại trượt trong kì thi thực tập vào saccombank.Tháng mấy thì lấy được bằng tốt nghiệp. Tiếp theo thì hỏi hiểu vị trí của mình fai làm những gì,nếu giao chỉ tiêu thì e tìm từ những nguồn nào.Rồi 1 chị hỏi ngân hàng có chương trình đào tạo nếu qua thì đc trả lại tiền, e có sẵn sàng đóng phí ko. Chị ấy còn hỏi mình đã chuẩn bị những gì cho đợt tuyển dụng này và sao ko đk giao dịch viên :(.Sau đó thì 1 anh vào và hỏi mình ở đâu, bố mẹ làm gì, nhà có mấy chị em,Nói chung hỏi khá nhiều, cũng dựa theo những gì ban trả lời nữa.Chẳng biết có qua không nhưng nghe vụ đào tạo hơi nguy hiểm :(((

Lần đầu thấy có ngân hàng đào tạo theo kiểu này. bắt newbie đóng tiền cùng để học khóa xong k trúng tuyển vào làm thì bó tay. phí tiền phí time phí cả công thi. các ngân hàng khác toàn vào thử việc. dần quen công việc rồi kí học việc tự mình học hoặc a chị giúp thêm or thỉnh thoảng đi học do ngân hàng yêu cầu. được nhận lương thử việc dù 80% thôi cũng là có thu nhập rồi. đằng này lại phải chi ra 6tr trước mà k biết thế nào nữa.... :-ss

Lần đầu thấy có ngân hàng đào tạo theo kiểu này. bắt newbie đóng tiền cùng để học khóa xong k trúng tuyển vào làm thì bó tay. phí tiền phí time phí cả công thi. các ngân hàng khác toàn vào thử việc. dần quen công việc rồi kí học việc tự mình học hoặc a chị giúp thêm or thỉnh thoảng đi học do ngân hàng yêu cầu. được nhận lương thử việc dù 80% thôi cũng là có thu nhập rồi. đằng này lại phải chi ra 6tr trước mà k biết thế nào nữa.... :-ss
Có khi phải tìm 1 cơ hội mới thôi bà con ơi ^:)^
Tết này e vẫn thất nghiệp 8->

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hnay đã pv KHDN rồi hả bạn? Bạn trong Hội đồng pv của TienphongBank phải ko?
Mình tưởng là Ngày hqua 29/01 pv GDV, 30/01 pv CV KHCN và mai 31/01 mới pv KHDN? Mình ngày mai pv KHDN ở Hội sở nè.

thế là mai hả,lúc nãy t nghe sếp tớ nói thế thôi,mai pv ở hội sở hả,nếu bạn có gì cứ pm t giải thích cho,mong cho moi người may mắn,
<:p

Nếu có thể thì a giải thích cho mọi người ở đây hiểu rõ hơn về vấn đề đào tạo sau khi trung tuyển đối với nhân viên mới ở TPB đi đc ko ạ? mình thấy ai ở đây cũng đang băn khoăn về vấn đề này?

Hn mình đi pv ở hội đồng 2 duy tân gồm 1 anh và 1 chị. SAu khi giới thiệu bản thân quá trình làm việc kinh nghiệm này kia thì anh zai hỏi mình kiến thức về NH và mình trả lời là e học TCDN nên chưa nắm rõ lắm về ngành NH, anh zai cười và nói " anh đang định hỏi em kiến thức về ngân hàng thì e lại chưa biết gì như này là ko đc rồi " :)) Mình trả lời là nếu đc nhận vào vị trí này e tin là e sẽ được phía anh chị đào tao phù hợp với công việc.
Sau đó chị gái và a zai cùng hỏi mình về kinh nghiệm làm việc rồi cách tiếp cận thu hút khách hàng, rồi tình huống khi khách hàng từ chối cuộc hẹn thì làm nào ??? .... Phần này mình trả lời khá tốt ( ý kiến chủ quan )
Chốt hạ , anh zai nói một câu : anh thấy là em chưa có kinh nghiệm làm việc trong ngân hàng, nhưng a nhận thấy e có khả năng nên a sẽ đăng ký em vào danh sánh học khóa học của ngân hàng ... ( như các bạn đã nói ở trên ) ... e có sẵn sàng tham gia ko ???
Mình chém là có xong chào a chị và đi về :))
Mình thấy nếu bạn nào chắc nghiệp vu thì hẵng trẳ lời thẳng về nghiệp vụ còn nếu ko chắc thì cũng nói qua và lấy lý do gì đó để tránh trường hợp ko biết trả lời lung tung dễ bị xoáy lắm. Nói chung các bạn cứ tự tin chém nhiệt tình vào là ok. :D

cái phần mà hỏi có tham gia đào tạo. chắc phải tìm hiểu thêm. chứ như thế này thì sẽ rất mất time và tiền

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,914
Thành viên mới nhất
thapcamtvcom1t
Back
Bên trên