TPBank Ngân hàng Tiên Phong (TPB) tuyển dụng nhiều vị trí tại Hà Nội và TP HCM tháng 10/2012

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Cả nhà cứ đợi có danh sách gọi đi đào tạo đi, thế nào chả có buổi phổ biến nội quy, quy chế, hum đó hỏi trực tiếp TPB là chắc nhứt mà. Mình có hỏi lại time thì thấy chị bên nhân sự bảo là đầu tháng 3 sẽ bắt đầu!

Hôm nay mình cũng phỏng vấn vị trí CV QHKHCN ở Hội đồng 2 Duy Tân tòa FPT ấy
Phỏng vấn cũng không có gì cả, anh chị ẩy hỏi ( 1 anh+ 1 chị)
1, Giới thiệu 1 chút vê bản thân
2. Trước em làm gì ( mình làm msb 4 tháng thì nghỉ, bị hỏi tiếp tại sao lại nghỉ ...)
3. Thế hiện tại em làm gì
4. Em hiểu gì về vị trí em đang dự tuyển, vị trí này cần những điểm gì
5. Em huy động vốn từ nguồn nào?
6. Em có thể nói về một trường hợp mà em thuyết phục được khách hàng sử dụng sản phẩm của ngân hàng ( yêu cầu nói rõ ràng, mình tiếp cận khách hàng ntn, mình thuyết phục ntn?)
7. Nếu gặp 1 khách hàng đang có nhu cầu sử dụng sản phẩm, em đến thuyết phục họ nhưng họ từ chối thì em làm thế nào

Sau một hồi phỏng vấn thì 1 anh nhận xét em đủ khả năng để làm việc tại đây, rồi anh ấy quay sang bảo với chị bên cạnh là " nhưng bạn ấy vẫn phải tham gia khóa đào tạo".
Chị ấy giới thiệu qua về khóa đào tạo: có 3 vòng chính để đc làm việc tại Ngân hàng, vòng 1 là thi viết, vòng 2 là phỏng vấn, vòng 3 là tham gia khóa đào tạo và qua kiểm tra, đây là vòng quan trọng nhất. Khóa đào tạo này trị giá 13 triệu, nếu em qua vòng này thì ngân hàng sẽ hỗ trợ em 50%( tức mình vẫn phải trả 1 nửa) và được nhận vào làm việc, nếu em không qua thì sẽ phải chịu toàn bộ chi phí khóa học và được cấp 1 chứng chỉ đào tạo các nghiệp vụ của VTC

Rồi anh kia tiếp lời thêm, " không phải ai tham gia khóa này cũng có khả năng bị trượt, mà chủ yêu phụ thuộc vào bản thân các bạn"
Em có thực sự sẵn sàng không? ( suy nghĩ thật nhanh rồi trả lời nhé, thời gian cho mỗi ng ko có nhiều)

Những ai mà họ nói em không đủ hoặc ko hợp với vị trí QHKHCN thì tức là đã bị out rồi nhé.

Nay đi phỏng vấn hỏi ra thì nó liên kết với viện nh Vn, học phí bt mình đăng kí học là 16tr. Giờ đi đào tạo thế này là 12tr, TPB hỗ trợ 1 nửa. Nói thật nếu sau đợt này mà có rất đông ng đc đi đào tạo thì chắc chắn nó là 1 hình thức tuyển học viên cho viện. Sau khóa học đó trực tiếp về TPB thực tập, nó bắt mình chạy chỉ tiêu, lúc mình có bị out thì ít nhiều TPB cũng đc cái phần 1 tháng mình thử việc đó mà chưa phải trả lương cho mình. Mình thấy có vẻ k ổn lắm, nay đi pv về thì chờ xem tình hình thế nào thôi

Hôm nay mình cũng phỏng vấn vị trí CV QHKHCN ở Hội đồng 2 Duy Tân tòa FPT ấy
Phỏng vấn cũng không có gì cả, anh chị ẩy hỏi ( 1 anh+ 1 chị)
1, Giới thiệu 1 chút vê bản thân
2. Trước em làm gì ( mình làm msb 4 tháng thì nghỉ, bị hỏi tiếp tại sao lại nghỉ ...)
3. Thế hiện tại em làm gì
4. Em hiểu gì về vị trí em đang dự tuyển, vị trí này cần những điểm gì
5. Em huy động vốn từ nguồn nào?
6. Em có thể nói về một trường hợp mà em thuyết phục được khách hàng sử dụng sản phẩm của ngân hàng ( yêu cầu nói rõ ràng, mình tiếp cận khách hàng ntn, mình thuyết phục ntn?)
7. Nếu gặp 1 khách hàng đang có nhu cầu sử dụng sản phẩm, em đến thuyết phục họ nhưng họ từ chối thì em làm thế nào

Sau một hồi phỏng vấn thì 1 anh nhận xét em đủ khả năng để làm việc tại đây, rồi anh ấy quay sang bảo với chị bên cạnh là " nhưng bạn ấy vẫn phải tham gia khóa đào tạo".
Chị ấy giới thiệu qua về khóa đào tạo: có 3 vòng chính để đc làm việc tại Ngân hàng, vòng 1 là thi viết, vòng 2 là phỏng vấn, vòng 3 là tham gia khóa đào tạo và qua kiểm tra, đây là vòng quan trọng nhất. Khóa đào tạo này trị giá 13 triệu, nếu em qua vòng này thì ngân hàng sẽ hỗ trợ em 50%( tức mình vẫn phải trả 1 nửa) và được nhận vào làm việc, nếu em không qua thì sẽ phải chịu toàn bộ chi phí khóa học và được cấp 1 chứng chỉ đào tạo các nghiệp vụ của VTC

Rồi anh kia tiếp lời thêm, " không phải ai tham gia khóa này cũng có khả năng bị trượt, mà chủ yêu phụ thuộc vào bản thân các bạn"
Em có thực sự sẵn sàng không? ( suy nghĩ thật nhanh rồi trả lời nhé, thời gian cho mỗi ng ko có nhiều)

Những ai mà họ nói em không đủ hoặc ko hợp với vị trí QHKHCN thì tức là đã bị out rồi nhé.
Thế pv GDV mà ng ta lại nói e hợp vs QHKH hơn thì sao bạn :D

Nản quá, quá nản, liên quan đến tiền đã thấy nó rất là ....linh tinh rùi, không biết các tiền bối trước thế nào ạh :( . HUm qua mình đi pv, ra đến cửa chỗ gửi xe có 2 anh bảo vệ nói: ko có tiền thì đừng mơ vào đây em ạh, quen biết hết cả r. @ @

mấy anh bảo vệ nói theo cảm tính thôi, Nhung mình thấy ngân hàng mà kiểu này thì mình thấy leng beng quá

Dáng ra ngân hàng phải ký thử việc rồi trong thời gian đấy cử mình đi học thì có sự ràng buộc hơn. Chứ còn kiểu này thì k biết đâu mà lần đâu, các bạn có thấy thế k?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Không biết bao nhiêu phần trăm các bạn qua vòng phỏng vấn này mà đăng kí khóa đào tạo đó nhỉ? :D

Nản quá, quá nản, liên quan đến tiền đã thấy nó rất là ....linh tinh rùi, không biết các tiền bối trước thế nào ạh :( . HUm qua mình đi pv, ra đến cửa chỗ gửi xe có 2 anh bảo vệ nói: ko có tiền thì đừng mơ vào đây em ạh, quen biết hết cả r. @ @
Đâu đâu chả thế. Nhưng bạn an tâm nếu vd có 10 chỉ tiêu thì ít nhất cũng sẽ có 1 2 suất tuyển thí sinh thật nên bạn an tâm 8-}

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,917
Thành viên mới nhất
Khoa Bu
Back
Bên trên