Xin lỗi, sao bạn biết tớ k nghiêm túc??? Hôm nay tớ đi đúng gio, đọc tài liệu đàng hoàng và đang giúp trưởng phòng học vài nghiệp vụ ac chưa có time đọc nhé. chưa kể tớ đã nói chuyện vs chị phòng hành chánh về việc có thể nghỉ sớm. Chị ấy bảo, miễn trong time ở đây làm tốt và hết mình là được.
Xin lỗi câu sau: "thậm chí là biết trước khi kết thúc đợt phỏng vấn luôn cơ đấy" tớ k đồng ý nhé, kết thức all CN thì mới hôm qua mới hết, còn CN tớ chỉ có 1 buổi sáng ( cậu k biết thi đừng phán bừa) nếu cậu theo dõi topic BIDV sẽ hiểu, dù sao, việc trên mạng ảo nhưg là ngừoi thật. đừng vì nóng giận mà chụp mũ.
tôi nghĩ mình đang phí time và năng lực của mình để cãi cõ vs các cậu trên này. nếu tiếp tục, chắc tôi sẽ k nghiêm túc như bạn nói mất :D
Tính chỉ xem thôi nhưng ko cmt ai ngờ đọc nghe ngứa tai thiệt. Cái gì gọi là phí time và năng lực. Tôi ko biết bạn tài giỏi tới đâu tôi thấy bạn kiêu ngạo thật. Bạn nghĩ bạn là ai ở cái xã hội này. Ngay từ đầu hôm pv về, bạn cmt giấu mọi ng chi nhánh và kín miệng cho tới khi bạn có kết quả cuối cùng bạn mới share cho mọi ng. Hỏi bạn chi nhánh nào, thì bạn trả lời kiểu đại loại biết để giành vị trí của tôi nghe mắc cười thiệt. Nhân quả hết ah. Ngay từ đầu khi đọc những cmt của bạn tôi đã đoán đc bạn thuộc típ ng nào đã thế h đọc thêm đc những cmt thế này..... Bạn cứ tiếp tục phát huy đi ko biết thân biết phận xã hội này sẽ dạy bạn. Cứ xem đây là lời cảnh báo của mình.

Tớ được phân về CN Điện Biên Phủ HN, bạn nào cùng chi nhánh thì điểm danh nhé. Với lại tớ đang đi làm chưa bàn giao công việc xong, hôm nay có gọi lên nhân sự MB ĐBP chị ấy bảo là ngày mai cứ lên tiếp nhận công việc, tập sự nên các anh chị không chấm công ngày công đi làm mà tính luơng trên KPI. Tuy nhiên chắc cũng đánh giá dựa trên thái độ làm việc. Với lại luơng tập sự không đạt chỉ tiêu chỉ là 2 củ thôi, đạt 80% mới đuợc 3 củ, 140% mới đuợc 4tr, tập sự 6 tháng. Tớ cũng đang phân vân lắm, không biết mọi ngừơi thế nào

Tập sự 6 tháng chua nhĩ. SME thì còn đỡ chứ CN mà 6 tháng thì căng quá trời.

Tớ được phân về CN Điện Biên Phủ HN, bạn nào cùng chi nhánh thì điểm danh nhé. Với lại tớ đang đi làm chưa bàn giao công việc xong, hôm nay có gọi lên nhân sự MB ĐBP chị ấy bảo là ngày mai cứ lên tiếp nhận công việc, tập sự nên các anh chị không chấm công ngày công đi làm mà tính luơng trên KPI. Tuy nhiên chắc cũng đánh giá dựa trên thái độ làm việc. Với lại luơng tập sự không đạt chỉ tiêu chỉ là 2 củ thôi, đạt 80% mới đuợc 3 củ, 140% mới đuợc 4tr, tập sự 6 tháng. Tớ cũng đang phân vân lắm, không biết mọi ngừơi thế nào
Hic, 6 tháng tập sự luôn hả cậu? Sau 6th đó thì sao? Có được lên chính thức thẳng ko?
Giờ tớ sợ kiểu hứa hẹn tập sự rồi e sẽ được lên chính thức nhưng thực tế thì mình cứ cống hiến hoài mà vẫn là thân phận tập sự hoài :(

Thật không vậy trời, tập sự 6 tháng lận cơ ak, mai mình mới lên để tiếp nhận, hum nay đổi lich, mà mình đăng ký KHCN mà sao lại sắp vô Sme thế này, kinh nghiệm chưa có sao đây, hic, nghe nói phải tự kiếm KH càng chết nữa. Công việc thì chưa bàn giao, nghỉ ngắt ngang như này thì lương bổng sao đây trời, hic

Đâu phải ai cũng đựơc làm SME đâu, làm SME phải có tư chất mà. Bạn phải vui lên chứ. 3 tháng đánh giá lại 1 lần nên nếu 3 tháng mọi ng làm tốt thì sẽ đựơc lên chính thức hoặc học việc. Không thì cố đợi 6 tháng thôi. À mà hôm qua các anh chị bảo là nếu 2 tháng mà không phát sinh dư nợ hoặc huy động thì bị out với kHCN, SME thì 3 tháng out nhé. Còn việc được chính thức hay không thì phải qua bài test và kết quả hoàn thành KPI. KPI để đánh giá dựa vào kết quả chung của cả đợt tập sự. Thấy mấy anh chị bảo là tập sự lên chính thức được khỏang 70%

Nếu muốn vào bank làm thật sự, thì cứ vô làm tập sự rùi cố gắng làm việc. Sau này, muốn tìm kiếm cơ hội tại bank khác cũng nhiều cơ hội hơn. Tâm lí ai cũng muốn công việc mới ổn định, chắc ăn hơn. Nhưng trường hợp này muốn chắc ăn cũng k đc. K thử thì chắc chắn hối tiếc, thử rùi thì k biết sau này có hối k?

mọi người ơi, vậy đến giờ có ai biết thông tin j k, tóm lại là MB có phỏng vấn vòng nữa k vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,475
Thành viên mới nhất
Baotruc
Back
Bên trên