Nghe bảo là lương thưởng khá cao đó bạn,
Nhưng bù lại áp lực cao, làm việc tăng ca tới 8, 9h tối chưa về là bt đó, bị doạ :((((
Áp lực nhất thì đồng ý, nhưng xét chung ra h ở đâu cũng vậy. Nghe mấy anh trk nói chỉ tiêu ko phải 1 mình mình chạy mà là cả chi nhánh vì thế mỗi ng cần có trách nhiệm và nỗ lực hết mình, sống môi trường tập thể nc phải đoàn kết, công ra công, tư rra tư, còn chuyện 8 9h tối là đúng rồi, đi khách hàng ăn nhậu là chuyện phải lảm rồi. Còn sếp chửi hay ko là do mình vì ai cũng đi làm công cả thôi. :)

Áp lực nhất thì đồng ý, nhưng xét chung ra h ở đâu cũng vậy. Nghe mấy anh trk nói chỉ tiêu ko phải 1 mình mình chạy mà là cả chi nhánh vì thế mỗi ng cần có trách nhiệm và nỗ lực hết mình, sống môi trường tập thể nc phải đoàn kết, công ra công, tư rra tư, còn chuyện 8 9h tối là đúng rồi, đi khách hàng ăn nhậu là chuyện phải lảm rồi. Còn sếp chửi hay ko là do mình vì ai cũng đi làm công cả thôi. :)
Bị doạ là các Mbers doạ ngày nào cũng làm ở văn phòng về trễ tối hù đó bạn. Chứ không phải liên quan gì đến sếp mắng ở đây.

Lương thì 8 triệu thôi, chính thức đấy nhé. Còn nếu làm 4 ngày thứ 7 hết thì có thể được 9 triệu. Công việc thì rất là nhiều làm tới 8 9h tối, Chưa nói là ăn nhậu với khách hàng, và hiện tại thì phục vụ cho khách hàng cũ cũng lắm khối công việc chứ nói chi là KH mới
Còn việc KPI thì mọi người đừng có quá lo lắng, vì sếp sẽ chấp năng lực và thái độ của chúng ta. Cũng có những anh chị ko đủ chỉ tiêu nhưng thái độ làm việc tốt vẫn được giữ lại và tất cả những gì mình nói trên đây là những lời của người làm trong MB nên các bạn yên tâm :D
1 lời khuyên nữa là hãy cố gắng giữ lửa, đừng bị dập tắt kể cả bất cứ điều gì, mọi khó khăn chỉ là thử thách, mà thử thách là cơ hội để tôi luyện bản thân. Các bạn có muốn tôi luyện bản thân mình hay không ??????

Lương thì 8 triệu thôi, chính thức đấy nhé. Còn nếu làm 4 ngày thứ 7 hết thì có thể được 9 triệu. Công việc thì rất là nhiều làm tới 8 9h tối, Chưa nói là ăn nhậu với khách hàng, và hiện tại thì phục vụ cho khách hàng cũ cũng lắm khối công việc chứ nói chi là KH mới
Còn việc KPI thì mọi người đừng có quá lo lắng, vì sếp sẽ chấp năng lực và thái độ của chúng ta. Cũng có những anh chị ko đủ chỉ tiêu nhưng thái độ làm việc tốt vẫn được giữ lại và tất cả những gì mình nói trên đây là những lời của người làm trong MB nên các bạn yên tâm :D
1 lời khuyên nữa là hãy cố gắng giữ lửa, đừng bị dập tắt kể cả bất cứ điều gì, mọi khó khăn chỉ là thử thách, mà thử thách là cơ hội để tôi luyện bản thân. Các bạn có muốn tôi luyện bản thân mình hay không ??????
8tr là cn tỉnh hay tp vậy a/c/b :D
Còn khoản thưởng nghe bảo cũng hấp dẫn lắm đúng không ạ :3

8 Triệu là Tp. Đạt chỉ tiêu thì ...1 triệu :. Không đạt thì 70% luong chức vụ. Đạt 120% thì 120% lương chức vụ. ( Rất khó để đạt đc :p)
Tết thưởng 2 tháng lương.

Mình mới hỏi mấy ac MB là gdv ở miền Nam hình nhu 15-4 mới có kq. Mà trễ z thì k pit có phỏng vấn k nua. Để mình hỏi thêm xem :)

8 Triệu là Tp. Đạt chỉ tiêu thì ...1 triệu :. Không đạt thì 70% luong chức vụ. Đạt 120% thì 120% lương chức vụ. ( Rất khó để đạt đc :p)
Tết thưởng 2 tháng lương.
Ẹc, cái vụ thưởng lễ và thưởng tết tùy mỗi năm sẽ thưởng khác nhau nha.

Chả biết bên MB thế nào, chứ chỗ cũ t làm, toàn dựa trên kết quả thực tế mới bắt đầu làm chỉ tiêu kế hoạch để xây dựng điểm KPI. Hehe, cuối tháng k chỉ cong mông chạy chỉ tiêu mà còn cong tay cong chân làm kpi ấy chứ. K đủ chỉ tiêu thì cũng được cả phòng san sẻ cho hoặc là trưởng phòng cho kế hoạch của mình thấp hơn chút. Nếu tháng nào căng thì chịu điểm kpi thấp hơn, trừ lương vài trăm nghìn. Chứ nếu k đạt mà đuổi thì có mà chả anh,chị em nào được giữ lại cả nhà ạ. Mí lại, chăm sóc khách hàng cũ cũng nhiều lắm chứ bộ. toàn thiếu người làm thui kìa. Nên anh, em ta cứ hy vọng pass đã, vào rùi thì kiểu gì anh em ta cũng chiến được nếu có tinh thần cố gắng vượt thử thách

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,574
Thành viên mới nhất
Billy Idol Merc
Back
Bên trên