Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình thi ACB, phỏng vấn lần 1 tại tỉnh . bây giờ được gọi phỏng vấn lần 2 tại hội sở. vị trí nhân viên tư vấn tài chính khách hàng cá nhân (PFC). mình đang do dự không biết có nên đi phỏng vấn không nữa. vì mọi người nói PFC mà nữ làm cực lắm, đi ra ngoài thường xuyên, lúc đầu phải thử việc rùi mới học việc. 3th thủ việc không đạt doanh số là bị out.
Bên lienvietpostbank gọi đi thi nhân viên thanh toán quốc tế. Mình cũng không biết làm thanh toán qte có cực như PFC ở ACB không nữa, chắc không đi ra ngoài nhiều nhưng không biết có bị áp doanh số không?
không biết làm việc ở ngân hàng (thanh toán qte) và công ty xnk (nhân viên kinh doanh xk) thì ở đâu tốt hơn?
mong cả nhà chia sẻ. cám ơn cả nhà
mình nghĩ làm ttqt bên liên việt sẽ tốt hơn. Không bị áp doanh số và ko phải đi lại nhìu.

---------- Post added 27-02-2012 at 10:26 AM ----------

vậy à. ngại nhỉ. mình nghĩ pv ở hp cơ. chúc bạn thành công.

bạn đi pv thế nào? tốt chứ? bạn có thấy ai thi teller hôm 15 di pv?

Có bạn à, bài tập chủ yếu về tính các chỉ sổ ROA, ROE, vòng quay hàng tồn kho.....Bạn cứ nắm chắc các chỉ số là được.

đơn giản hay phức tạp vậy bạn , àh , mà 30c nghiệp vụ hả bạn

---------- Post added 27-02-2012 at 12:34 PM ----------

mình thi ACB, phỏng vấn lần 1 tại tỉnh . bây giờ được gọi phỏng vấn lần 2 tại hội sở. vị trí nhân viên tư vấn tài chính khách hàng cá nhân (PFC). mình đang do dự không biết có nên đi phỏng vấn không nữa. vì mọi người nói PFC mà nữ làm cực lắm, đi ra ngoài thường xuyên, lúc đầu phải thử việc rùi mới học việc. 3th thủ việc không đạt doanh số là bị out.
Bên lienvietpostbank gọi đi thi nhân viên thanh toán quốc tế. Mình cũng không biết làm thanh toán qte có cực như PFC ở ACB không nữa, chắc không đi ra ngoài nhiều nhưng không biết có bị áp doanh số không?
không biết làm việc ở ngân hàng (thanh toán qte) và công ty xnk (nhân viên kinh doanh xk) thì ở đâu tốt hơn?
mong cả nhà chia sẻ. cám ơn cả nhà
nữ làm PFC cực lắm bạn ơi! tốt nhất làm bên thanh toán quốc tế

có bạn nào nộp hsơ ở Việt Trì không nhỉ? hạn nộp hsơ là 29/2/2012. có bạn nào đc gọi chưa?

Sao mãi vẫn chưa có tin tức gì vậy nè, call cũng k mà email cũng k :-SS
Bà con có ai phỏng vấn hồi giữa tháng được báo kết quả chưa :-SS

Sao mãi vẫn chưa có tin tức gì vậy nè, call cũng k mà email cũng k :-SS
Bà con có ai phỏng vấn hồi giữa tháng được báo kết quả chưa :-SS
tớ cũng đang hồi hộp đợi chờ đây, pv từ 16 rồi, hôm đấy hỏi thì chị ý bảo là 1 tuần thì biết kq, thế mà giờ vẫn chưa thấy gì, lo quá trời luôn :(

vote cho bạn làm ttqt nhé , con gái làm thanh toán là lựa chọn đứng đắn , ko phải đi lại nhiều , công việc nhẹ nhàng nhưng đòi hỏi bạn cẩn thận vì chứng từ về phải check từng con sô và con chữ , vote tiếp làm ttqt ở ngân hàng , làm doanh nghiệp cực lắm , đêm đến còn phải đi xếp hàng đấy

Di pv lan 2 chua N? Share minh it kn voi. :)

Không biết đợt này họ lấy có nhiều ở HN không nhỉ? tớ pv từ 13 đến bây giờ vẫn chưa thấy thông tin gì cả?
Bản thân kinh nghiệm đi pv ngân hàng trượt nhiều quá rồi, có trượt thêm thì cũng chẳng buồn :))

Có bạn nào có số máy lẻ phòng nhân sự chi nhánh Giảng Võ không nhỉ? Mình thấy có số điện thoại nhỡ bên ngân hàng nhưng gọi lại không biết máy lẻ??? Bạn nào biết giúp mình với...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên