Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Các bạn cho mình hỏi
mình học chuyển ngành Quản trị kinh doanh chính quy nộp đơn vào Agribank nhận hồ sơ không vậy?

minh lam cach nay ban xem dug k nhe!
Don vi tinh la: trieu dong
tra goc:
5000tr/10=500tr/nam
lãi:
6 thang dau:5000*18%/nam =450tr
6 thang sau:4.750tr*18%/nam =427.5tr
=> năm 1: 1.377.5tr
cac nam ke tiep thi ta tinh lai theo du no giam dan

Theo mình nghí thế này. Giả sử Ngân hàng tính lãi theo căn cứ số dư nợ gốc giảm dần thì Mỗi kỳ 6 tháng số nợ gốc sẽ giảm đi 250tr
Lần trả lãi đầu tiên là 5000 x 18%: 2= 450 tr
Sáu tháng tiếp theo dư nợ gốc sẽ là 4750.
Lúc này số lãi phải trả 4750x 9%=427,5
Năm 1= 500 gốc+2 lãi
Thực ra mình có cảm giác dòng " Số tiền nh thu nợ cuối mỗi năm k chuẩn lắm" Tại ngân hàng A THU NỢ 6 THÁNG LẦN, NẾU mà viết tính TỔNG số tiền NH A thu nợ cuối mỗi năm thấy hợp lý hơn.
P/s mình k học chuyên ngành NH nhưng mà mình có đọc cho vay tiêu dùng thì có rất nhiều cách tính lãi. Và có 2 cách tính lãi phổ biến là : " Tính lãi theo số dư nợ gốc giảm dần và tính lãi theo dư nợ gốc ban đầu" KHi làm bài mình nghĩ cũng nên chú ý đến các phương thức tính lãi này, tại mỗi tr hợp sẽ cho ra 1 kết quả rất khác....
Có bạn nào chuyên về tín dụng có thể cho ý kiến hem.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Lãi suất 1 kỳ (6 tháng) :9%
Trả theo niên kim cố định.5000*9%/(1-(1+9%)^-20)=547,7tr
1 kỳ trả 547,7tr tức là thời điểm cuối năm cũng trả 547,7tr
Đề bài hỏi cuối mỗi năm trả bao nhiêu chứ không hỏi 1 năm phải trả bao nhiêu nhé! thân

Đề bài hỏi cuối mỗi năm trả bao nhiêu chứ không hỏi 1 năm phải trả bao nhiêu nhé! thân
mình vẫn có thắc mắc vầ phương pháp tính lãi như trên. Ở đây đề bài k nói rõ tính lãi trên gốc nào cả????

mình vẫn có thắc mắc vầ phương pháp tính lãi như trên. Ở đây đề bài k nói rõ tính lãi trên gốc nào cả????

Tìm ra rồi đây là câu hỏi để tín dụng Agri năm ngoái vì trong đề họ k nói rõ pp tính lãi và nếu tính theo kết quả lãi đơn or lãi giảm dần theo số dư nợ gốc cũng k có đáp án trong bài.Nên bài này tính theo lãi suất kim niên như bạn gì ở trên tính. 547,7 tr

Mình đồng ý . Có công thức tính hẳn hoi mà. Nhưng ma không bít có phải chứng minh không

Vẫn thích năm ngoái hơn.Chỉ tiêu thì nhiều mà con em trong nganh chưa được xét tuyển.Thế hay hơn.Lấy gấp dôi.Vì con em trong nganh chưa chắc đã đâu.
Um dung la nhu ban noi nam truoc chi tieu nhieu ma minh thay dieu kien nop ho so ung tuyen cung gat gao hon nam nay lam, nam nay mih thay de hon wa k co phan biet giua cac truong nhu truoc, nhung ma nam trc mih nop ma vi lido ca nhan nen bo thi gio mù tịt k bit thi cu the nao.

Có anh chị nào từng thi tuyển vô Agribank với vị trí Luật, pháp chế chưa ạ, chia sẻ em chút ít kinh nghiệm với, thi tự luận hay trắc nghiệm?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,917
Thành viên mới nhất
Khoa Bu
Back
Bên trên