SHB [HOT HOT] SHB tuyển dụng nhiều vị trí trên cả nước [05.08.2013]

Lâu nhỉ, trước đây có lần thi SHB mà sau đó thấy mất hút, k thấy gọi điện, cũng k thấy báo danh sách pvan trên website, SHB k công bố danh sách pvan hay sao i, chẳng biết đường nào mà lần, :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Quy trình tuyển dụng SHB lâu như thế này sẽ khiến cho SHB tuột mất nhiều ứng viên tiềm năng. Họ có thể ko chờ được SHB mà đi làm tại ngân hàng hoặc tại doanh nghiệp khác. Chả hiểu tại sao lâu thế!

- - - Updated - - -

Hết hạn dự kiến mà bạn. Cứ tiếp tục đợi đi. :D
Mình thì lại nghĩ mình cần ngân hàng chứ ngân hàng chưa chắc đã cần mình. Người giởi thì rất nhiều, người có quan hệ thì cũng rất lớn và người yêu SHB thì cũng ko phải thiếu. Tóm lại, trong quan hệ giữa mình - ngân hàng, ngân hàng nó ở thế trên. hehe

Thế này bạn ạ: Mình thi tuyển vào SHB, chờ kết quả nhưng mình ko thể chắc chắn 100% là mình đỗ được. Khi có các công ty hoặc ngân hàng khác gọi, ai dám dũng cảm bỏ qua để tiếp tục đánh cược với SHB nào? Lúc ấy người ta sẽ rất phân vân. Nếu ko đỗ SHB thì sao nhỉ? Mất cả chì lẫn chài rồi còn gì? Và thường thì họ sẽ chọn phương án họ nắm chắc trong tầm tay.
P/s: Nếu là bạn: Có thông báo trúng tuyển vào VPB (chưa nói đến các ngân hàng ngang hoặc lớn hơn SHB) gọi. Bạn có dũng cảm từ chối vào đợi SHB ko? :D
Nếu là mình, nơi nào có việc trước mình sẽ đi làm trước vì thật ra 1 khi đã quyết định nộp 1 nơi nào đó rồi thì có đậu thì sẽ đi làm. Nhưng nếu SHB hoặc 1 ngân hàng nào khác mà mình yêu thích hơn thì mình sẽ NH mới làm này và qua NH SHB hoặc 1 NH yêu thích.

mình thi viết hum 25/8 mà có thấy thông báo gì đâu.
À, mình ghi ko rõ, mình thi trước đó cũng khá lâu rồi bạn. Nếu bạn mới thi 25/8 thì có lẽ phải đến 25/9 mới biết được kết quả gọi phỏng vấn không đó bạn vì trước đó mình cũng như vậy. Do vậy, cũng đừng ngóng sớm quá vì sẽ làm cho người mình mệt mỏi đó.

Với mình thì:
Từ ngày nộp hồ sơ đến ngày đi thi cũng gần hết 1 tháng
Từ ngày thi đến ngày có kết quả gọi đi phỏng vấn mất 1 tháng nữa
Từ ngày phỏng vấn lần 1 đến ngày phỏng vấn lần 2 thì cũng mất ít nhất 1/2 tháng.
Rồi từ ngày phỏng vấn lần 2 đến ngày gọi đi làm thì cũng mất ít nhất 1/2 tháng.

Tóm lại, tính theo cách ngắn nhất thì bạn mất 3 tháng kể từ ngày nộp hồ sơ đến ngày gọi đi làm. Còn nếu tình theo cách xa nhất thì có lẽ 1, 2 năm. :D<:p
Bên SHB pv mấy lần vậy moị người :| Chờ kiểu này hoài chắc dài cổ ra quá!

Phỏng vấn thì thường sẽ có người của chi nhánh và người của Hội sở. Nếu lúc đó bạn chỉ mới được người chi nhánh phỏng vấn thôi thì bạn sẽ nhận được cuộc phỏng vấn với người bên Hội sở. Còn nếu được cả 2 phỏng vấn thì có lẽ ko phải phỏng vấn thêm lần nào nữa đâu. :D
Bên SHB pv mấy lần vậy moị người :| Chờ kiểu này hoài chắc dài cổ ra quá!

Thế này bạn ạ: Mình thi tuyển vào SHB, chờ kết quả nhưng mình ko thể chắc chắn 100% là mình đỗ được. Khi có các công ty hoặc ngân hàng khác gọi, ai dám dũng cảm bỏ qua để tiếp tục đánh cược với SHB nào? Lúc ấy người ta sẽ rất phân vân. Nếu ko đỗ SHB thì sao nhỉ? Mất cả chì lẫn chài rồi còn gì? Và thường thì họ sẽ chọn phương án họ nắm chắc trong tầm tay.
P/s: Nếu là bạn: Có thông báo trúng tuyển vào VPB (chưa nói đến các ngân hàng ngang hoặc lớn hơn SHB) gọi. Bạn có dũng cảm từ chối vào đợi SHB ko? :D

Có gì đâu, đi làm NH đỗ trc. Bạn yên tâm sẽ có thời gian thử việc, kể cả ko có thì bạn vẫn có thể nghỉ trước mà, chuyển sang SHB nếu bạn thích SHB hơn. Mình thì toàn đơn giản mọi chuyện :v

Hehe, mình cũng có suy nghĩ giống như bạn vậy. Mà phải nói là SHB môi trường làm việc, chế độ và cả chỉ tiêu cũng khá tốt so với rất nhiều ngân hàng khác. :D
Có gì đâu, đi làm NH đỗ trc. Bạn yên tâm sẽ có thời gian thử việc, kể cả ko có thì bạn vẫn có thể nghỉ trước mà, chuyển sang SHB nếu bạn thích SHB hơn. Mình thì toàn đơn giản mọi chuyện :v

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên