BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Có ai đọc xong cái quy chế và cảm thấy cảm động vì mình như quay trở lại "cái thời oanh liệt ấy" hồi thi đại học không :p 180 phút, đến lúc 6h30,... và nhiều thứ khác :3 Xúc động quá, chắc hôm ý đài truyền hình và các báo mạng cũng phải đưa tin về kì thi này @@

Có ai đọc xong cái quy chế và cảm thấy cảm động vì mình như quay trở lại "cái thời oanh liệt ấy" hồi thi đại học không :p 180 phút, đến lúc 6h30,... và nhiều thứ khác :3 Xúc động quá, chắc hôm ý đài truyền hình và các báo mạng cũng phải đưa tin về kì thi này @@

Cùng chung tâm trạng. Ko biết mấy NHNN khác có tuyển nghiêm túc như này ko bác nhỉ. Đây là lần đầu tiên e nộp hso vào NH kể từ khi ra trường :D

Vậy là ko có phần kiến thức chung và IQ đâu hen a Hiếu?
có kiến thức chung em nhá, kiến thức chung nằm trong phần 25 câu trắc nghiệm đầu tiên ko cần giải thích, hỏi về kinh tế vi mô, vĩ mô, luật kinh tế, thuế (đối tượng chịu thuế tiêu thụ đặc biệt...). Nhưng vì không cần giải thích nên cũng ko áp lực lắm. Áp lực là mấy câu trắc nghiệm giải thích và bài tập tự luận, cũng như câu hỏi mở về thực tế BIDV, thông tư hoặc nghị định mới ban hành, ....

có kiến thức chung em nhá, kiến thức chung nằm trong phần 25 câu trắc nghiệm đầu tiên ko cần giải thích, hỏi về kinh tế vi mô, vĩ mô, luật kinh tế, thuế (đối tượng chịu thuế tiêu thụ đặc biệt...). Nhưng vì không cần giải thích nên cũng ko áp lực lắm. Áp lực là mấy câu trắc nghiệm giải thích và bài tập tự luận, cũng như câu hỏi mở về thực tế BIDV, thông tư hoặc nghị định mới ban hành, ....

Ặc.......... Câu hỏi mở về thực tế BIDV, thông tư hoặc nghị định mới ban hành,... a có thể cho e vài ví dụ hem? Sao thấy mù mờ dữ vậy nè. :(. Em cảm ơn a Hiếu!

Cùng chung tâm trạng. Ko biết mấy NHNN khác có tuyển nghiêm túc như này ko bác nhỉ. Đây là lần đầu tiên e nộp hso vào NH kể từ khi ra trường :D
VCB thì quy mô thi không thể khủng khiếp đông như này vì VCB chỉ giới hạn rất ít số trường thôi, nên số lượng thí sinh nhỏ hơn BIDV nhiều, Đấy là về số lượng còn về nghiêm túc thì bạn t nó đậu VCB đợt tuyển 150 người cho các chi nhánh mới hồi cuối năm ngoái nó bảo cũng nghiêm túc vừa vừa chứ ko tới mức như thi ĐH của BIDV như này :p Nhìn cái quy chế thấy ớn quá chừng :(

Ặc.......... Câu hỏi mở về thực tế BIDV, thông tư hoặc nghị định mới ban hành,... a có thể cho e vài ví dụ hem? Sao thấy mù mờ dữ vậy nè. :(. Em cảm ơn a Hiếu!
Ko ý anh là mỗi năm sẽ ra đề thi khác nhau, câu hỏi mở khoảng 10 điểm à, là câu hỏi phụ để kiếm thêm điểm thôi. Như năm ngoái câu hỏi phụ là phân tích tác động của thông tư 02/2013 đến các thành phần kinh tế. Còn năm 2012 nói về IPO của BIDV thì phải, ko biết 2012 nó cho câu này vào câu hỏi phụ hay chính nữa, hehe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên