BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

tìm lòi mắt cũng k thấy một cái đề thi nào liên quan đến 'chuyên viên pháp chế' ngân hàng. ko biết thi dạng gì, nội dung thế nào, người nông dân phải làm sao huhu:(

bạn nào giúp mình với, thành thật mình rất cảm ơn
trong điều kiện tỉ giá hối đoái thả nổi,hạn chế nhập khẩu sẽ dẫn đến;
a,xuất khẩu ròng tăng tỉ giá hối đoái giảm
b,xuất khẩu ròng giảm tỉ giá hối đoái giảm
c,xuất khẩu ròng tăng tỉ giá hối đoái tăng
d,xuất khẩu ròng không đổi tỉ giá hối đoái tăng
Hạn chế nhập khẩu => nội tệ mất giá ( phá giá tiền tệ ) => xuất khẩu ròng tăng => tỷ giá hối đoái tăng
Chọn đáp án C nhé. :D

bạn nào giúp mình với, thành thật mình rất cảm ơn
trong điều kiện tỉ giá hối đoái thả nổi,hạn chế nhập khẩu sẽ dẫn đến;
a,xuất khẩu ròng tăng tỉ giá hối đoái giảm
b,xuất khẩu ròng giảm tỉ giá hối đoái giảm
c,xuất khẩu ròng tăng tỉ giá hối đoái tăng
d,xuất khẩu ròng không đổi tỉ giá hối đoái tăng
hạn chế nhập khẩu -> cầu ngoại tệ giảm -> tỷ giá hối đoái giảm
Chọn A

Hôm nay vừa nói chuyện với chị bên phòng TCNS, năm nay hồ sơ loại rất dã man. Chém thẳng tay. Tất cả các hồ sơ sẽ được chấm điểm vì vậy hồ sơ đủ điều kiện nhưng chấm điểm thấp vẫn bị loại. Chi nhánh mình có vị trí có mười mấy hồ sơ đủ điều kiện nhưng bị loại hết luôn, ko cho tuyển nữa. Nên bạn nào bị loại thì coi như xui thôi.
Anh ơi, chấm điểm hồ sơ dựa vào tiêu chí gì thế ạ??

Có ai tải đc file PDF của Nội quy thi Nghiệp vụ chuyên môn và tiếng Anh ko vậy? Mình tải về nhưng mở ko đc. Ai tải về rồi copy paste lên đây cho mìh xem với nhé! Cảm ơn mọi người nhiều!

Why are you in such a hurry? The librarian said it was important that I ... this book immediately.

a) returned
b) was returning
c) had returned
d) return

Quản lý khách hàng có thi đề giống tín dụng các năm trước hay thi đề khác vậy các bạn

các bạn cho mềnh hỏi dsach vòng thi viết họ xếp theo j đấy nhỉ, mềnh thấy ko fai theo abc, hay là theo điểm vòng hso (mềnh đứng thứ 4) nên đang hi vọng dc điểm vòng hso cao,hjhj

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên