BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Ái chà, sau khi có kết quả thì topic sôi nổi hẳn lên. Có một số bạn thắc mắc sao mình bị loại, tôi sẽ trả lời chung 01 thể thế này:
1) BIDV lọc hồ sơ khá sát sao nhé các bạn. Những ai hồ sơ có sai sót thì bị loại là đúng rồi nhưng nhưng bạn còn lại cũng sẽ được đem ra soi một lần nữa và chỉ lấy một tỷ lệ nhất định trong số còn lại thôi. Như trước đây chỉ khoảng 5 lần số lượng tuyển dụng vào được vòng thi viết và khoảng 03 lần số lượng tuyển dụng vào được vòng phỏng vấn. Còn bây giờ thế nào thì không rõ nữa nhưng chắc chắn sẽ loại bớt chứ không lấy hết.
2) Số lượng tuyển dụng có thể thay đổi vào phút chót tuỳ thuộc vào chi nhánh cân đối lại bài toán nhân sự cũng như các chính sách, các kế hoạch có thay đổi. Do đó không nhất thiết phải tuyển đúng số lượng đã công bố (có thể nhiều hơn hoặc ít hơn). Nếu ai từng thi vào CN Bắc sài Gòn và CN Sở 2 năm 2012 đã gặp bài toán đau thương này đúng ko? Cụ thể nhá: chi nhánh BSG năm 2012 đăng tuyển 16 cán bộ tín dụng và 10 GDV nhưng sau khi cân đối lại cũng như kế hoạch thay đổi, chi nhánh chỉ lấy 02 cán bộ tín dụng và 0 GDV. :eek: (shock chưa). Cũng có một số vị trí mà mặc dù có đăng tuyển nhưng không có thí sinh nào trúng tuyển hết vì sau khi xem xét thấy các ứng viên hiện có không phù hợp thì không tuyển nữa.

Vậy đó, sơ sơ vậy cho các bạn hiểu. Nói cho biết trước nếu không lúc đó lại bức xúc rồi nói này nói nọ nữa. Bài toán nhân sự rất đau đầu nhá các bạn. Tuyển nhiều tốn chi phí, giảm năng suất lao động nên các chi nhánh họ rất căn cơ. Các bạn muốn vào nhưng các sếp còn phải lo bài toàn quỹ thu nhập cho anh em nữa.

có bạn nào có đề thi hay tài liệu ôn tập 'chuyên viên pháp chế' hem? cho mình xin với :)

Nhờ các bạn làm hộ bài này giúp mình với (bidv 2010)
"
Mộtdoanhnghiệplậpkếhoạchkinhdoanh2009vàđềnghịBIDVcấphạn mức tíndụngngắnhạnnhư sau:

Giátrịsảnlượng 178tỷđồng

Doanhthu 160tỷđồng

Vòngquayvốnlưuđộngnăm2009bằng2008

Vốntựcóvàcoinhưtựcólà 5%doanhthu

Khấuhaocơbản 5%doanhthu

Thuếcácloại 3%doanhthu

Chiphíquảntrịđiềuhành 2%doanhthu

Lợinhuận 2%doanhthu

Doanhnghiệp được ngân hàng ứng trước tiền thanh toán bình quân là 10tỷđồng và phải trả nhà cung cấp nguyênvậtliệu được duy trì ổn định là khoảng 6tỷđồng. Ngoài ra doanhnghiệp đang được ngânhàngcôngthương cấp hạnmứctíndụng năm2009 là 10tỷđồng.

Hãytínhtoánhạn mức tíndụngngắnhạnBIDVsẽcấpchodoanhnghiệpnăm

2009,biếtrằngtìnhhìnhsảnxuấtkinhdoanhcủadoanhnghiệpnăm2008như

sau:
Sảnlượngthựchiện162tỷđồng
Doanhthuthuần150tỷđồng
Thuếcácloại4,2tỷđồng
Lợinhuận3tỷđồng
Tàisảnlưuđộngbình quận2008 50tỷđồng
Bài này ai đó đã post lời giải rồi mà bạn, chịu khó xem lại đi :D

đề trắc nghiệm. chủ yếu là ngữ pháp và 4 đến 5 câu động từ khuyết thiếu như thế này. cũng khó nhai
1. he ....................., though i warned him not to.
a. would go
b. must go
c. can have gone
d. would have gone

ngoài ra có phần từ vựng cũng khoai lắm
:D
ĐÁP ÁN D

có bạn nào bị sai chi nhánh ko nhỉ? mình nhớ là mình ko đăng kí chi nhánh đấy nhưg trog thông báo thì lại thế

Nhờ các bạn làm hộ bài này giúp mình với (bidv 2010)
"
Mộtdoanhnghiệplậpkếhoạchkinhdoanh2009vàđềnghịBIDVcấphạn mức tíndụngngắnhạnnhư sau:

Giátrịsảnlượng 178tỷđồng

Doanhthu 160tỷđồng

Vòngquayvốnlưuđộngnăm2009bằng2008

Vốntựcóvàcoinhưtựcólà 5%doanhthu

Khấuhaocơbản 5%doanhthu

Thuếcácloại 3%doanhthu

Chiphíquảntrịđiềuhành 2%doanhthu

Lợinhuận 2%doanhthu

Doanhnghiệp được ngân hàng ứng trước tiền thanh toán bình quân là 10tỷđồng và phải trả nhà cung cấp nguyênvậtliệu được duy trì ổn định là khoảng 6tỷđồng. Ngoài ra doanhnghiệp đang được ngânhàngcôngthương cấp hạnmứctíndụng năm2009 là 10tỷđồng.

Hãytínhtoánhạn mức tíndụngngắnhạnBIDVsẽcấpchodoanhnghiệpnăm

2009,biếtrằngtìnhhìnhsảnxuấtkinhdoanhcủadoanhnghiệpnăm2008như

sau:
Sảnlượngthựchiện162tỷđồng
Doanhthuthuần150tỷđồng
Thuếcácloại4,2tỷđồng
Lợinhuận3tỷđồng
Tàisảnlưuđộngbình quận2008 50tỷđồng
hmtd = vld - vtc- von khác
vld = cpsx/ Vvld
Vvld2009= Vvld2008 = dtt/tsld = 150/50=3
cpsx = sanluong - thue - KH - LNST = 178 - 3%*160 - 5%*160- 2%*160=152
vld = 152/3 = 50.667
hmtd= 50.667 - 10-6-10 - 5%*160 =16.667
co ai co da giong minh k?

Tớ thấy b nói đúng đấy. Sợ mình đi thi sẽ đe doạ cơ hội 1 số ng khác. Trog dsach cnhanh t biết 1 b ngày trc cùng đi với t bên lviet. Điểm bt ngoại hình và giao tiếp qá bt luôn. Vào pv 5p đi ra. Ngta hoit j cũng k tloi đc. Thế mà nãy t thấy b ấy có tên. Haizzz. Lại làm nền cho ng kh cũng nên.

khẳng định là hồ sơ tớ chả vấn đề gì luôn . còn cẩn thận nộp bằng nick ảo 1 lần xong rồi mới nộp nick chính , thế mà vẫn tạch tạch . chả lẽ 6 bạn cùng chi nhánh lai châu đi thi đều bằng giỏi toeic 990 à ? , phải cho người ta đi thi, cho người ta cơ hội chứng minh bản thân chứ nhỉ . ấu shiệt .. làm ôn từ 16, ngày đi làm tối về ôn . what the photphase ? :D:D:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên