BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

đề trắc nghiệm. chủ yếu là ngữ pháp và 4 đến 5 câu động từ khuyết thiếu như thế này. cũng khó nhai
1. he ....................., though i warned him not to.
a. would go
b. must go
c. can have gone
d. would have gone

ngoài ra có phần từ vựng cũng khoai lắm
:D
Câu này đáp án là gì vậy bạn? Phải A không?

Mình bằng khá vẫn pass hồ sơ này. Mình nghĩ hồ sơ là do chi nhánh tự lọc nên mỗi chi nhánh có 1 tiêu chí riêng. Chắc chi nhánh mình nộp ở tỉnh nên mức độ cạnh tranh vòng hso dễ thở hơn so với các chi nhánh lớn ở HN, SG nên mình mới pass thôi. Cùng bộ hso đó mà mình nộp vào các chi nhánh lớn chắc cũng ko qua đc. 16 hết hạn thì gần 12h đêm ngày 16 mình mới nộp, xong còn nộp thiếu bảng điểm, may mà chi nhánh mình linh động báo bổ sung thêm. Nói chung mình thấy mình khá may mắn. Giờ mình đang tìm tài liệu để ôn, chúc các bác qua vòng hso ôn và thi thật tốt nhé, còn các bác ko qua thì ngâm cứu nộp hso KBNN đi, có lẽ các bác có duyên với KBNN hơn ấy. Nhiều khi những việc mình tưởng là may lại chẳng phải may, tưởng xui lại chẳng phải xui ấy, nên là cứ phấn chấn lên cho đời nó niềm nở :D

Mình bằng khá vẫn pass hồ sơ này. Mình nghĩ hồ sơ là do chi nhánh tự lọc nên mỗi chi nhánh có 1 tiêu chí riêng. Chắc chi nhánh mình nộp ở tỉnh nên mức độ cạnh tranh vòng hso dễ thở hơn so với các chi nhánh lớn ở HN, SG nên mình mới pass thôi. Cùng bộ hso đó mà mình nộp vào các chi nhánh lớn chắc cũng ko qua đc. 16 hết hạn thì gần 12h đêm ngày 16 mình mới nộp, xong còn nộp thiếu bảng điểm, may mà chi nhánh mình linh động báo bổ sung thêm. Nói chung mình thấy mình khá may mắn. Giờ mình đang tìm tài liệu để ôn, chúc các bác qua vòng hso ôn và thi thật tốt nhé, còn các bác ko qua thì ngâm cứu nộp hso KBNN đi, có lẽ các bác có duyên với KBNN hơn ấy. Nhiều khi những việc mình tưởng là may lại chẳng phải may, tưởng xui lại chẳng phải xui ấy, nên là cứ phấn chấn lên cho đời nó niềm nở :D
quan điểm rất tốt...cứ thế mà sống vui tươi lên he he

Nhờ các bạn làm hộ bài này giúp mình với (bidv 2010)
"
Mộtdoanhnghiệplậpkếhoạchkinhdoanh2009vàđềnghịBIDVcấphạn mức tíndụngngắnhạnnhư sau:

Giátrịsảnlượng 178tỷđồng

Doanhthu 160tỷđồng

Vòngquayvốnlưuđộngnăm2009bằng2008

Vốntựcóvàcoinhưtựcólà 5%doanhthu

Khấuhaocơbản 5%doanhthu

Thuếcácloại 3%doanhthu

Chiphíquảntrịđiềuhành 2%doanhthu

Lợinhuận 2%doanhthu

Doanhnghiệp được ngân hàng ứng trước tiền thanh toán bình quân là 10tỷđồng và phải trả nhà cung cấp nguyênvậtliệu được duy trì ổn định là khoảng 6tỷđồng. Ngoài ra doanhnghiệp đang được ngânhàngcôngthương cấp hạnmứctíndụng năm2009 là 10tỷđồng.

Hãytínhtoánhạn mức tíndụngngắnhạnBIDVsẽcấpchodoanhnghiệpnăm

2009,biếtrằngtìnhhìnhsảnxuấtkinhdoanhcủadoanhnghiệpnăm2008như

sau:
Sảnlượngthựchiện162tỷđồng
Doanhthuthuần150tỷđồng
Thuếcácloại4,2tỷđồng
Lợinhuận3tỷđồng
Tàisảnlưuđộngbình quận2008 50tỷđồng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577