Giúp tớ với, gấp quá, tớ bị mất giấy đăng ký xe ô tô cùa KH, h xử lý sao ??????????????

Thế thì chẳng còn cách nào khác, nịnh bà ấy báo mất thôi. thêm vào đó là động viên bà ấy trả món cũ này đi, cho vay món mới :D

em đọc qua tình hướng này và rút ra cho mình kinh nghiệm. em chưa vào nghề. nhưng dù sao đây củng là một kinh nghiệm rồi.

Hì hì ý tớ là để bà ấy dùng tài sản bảo đảm khác thôi, nhưng chắc là cũng khó đúng ko?

Nếu dùng tài sản khác thì dùng thủ tục đổi tài sản sẽ gọn gàng hơn là lập khoản vay mới, nhưng mà tình huống này thì phần bất lợi thuộc về phía nhân viên NH rồi, KH dễ gì chịu đổi TS. :D

Thực ra việc xin cấp lại giấy tờ mới cũng không khó mà chỉ tốn công chạy tới chạy lui 1 chút thôi. Bởi vì tài sản này (do bạn xác nhận thông tin với KH) là do nhân viên ngân hàng làm mất chứ không phải khách hàng nên việc làm đơn cớ mất sẽ do khách hàng làm và ngân hàng ký xác nhận trên đơn là tài sản đang được thế chấp tại NH, sau đó đến CA phường để xác nhận và làm thủ tục cấp lại giấy tờ mới.

Làm thủ tục càng sớm thì bạn càng khỏe, chứ để dây dưa qua tháng 12 là rắc rối lắm đó.

Các pro thử hỏi hộ mình xem là khi mà KH đã làm lại đăng ký mới, chấp nhận đưa vào thế chấp thì mình có phải giải chấp, xóa đăng ký giao dịch đảm bảo cái cũ rồi mới nhập cái mới vào ko ?

Các pro thử hỏi hộ mình xem là khi mà KH đã làm lại đăng ký mới, chấp nhận đưa vào thế chấp thì mình có phải giải chấp, xóa đăng ký giao dịch đảm bảo cái cũ rồi mới nhập cái mới vào ko ?

Bạn không cần phải xóa đăng ký và đăng ký lại. Tài sản chỉ cần đăng ký 1 lần là đủ rồi, miễn là tài sản không bị thay đổi về cấu trúc cơ bản như trên Hợp đồng thế chấp (Biển số đăng ký, số khung, số máy,...). Bạn chỉ cần làm văn bản ký giữa ngân hàng và khách hàng về việc cập nhật/thay đổi giấy tờ tài sản thế chấp là đủ.

Hình như cấp lại thì phải chạy cái xe đó vào cho công an coi nữa đó nhe! Phải năn nỉ khách hàng nhe! Mà sao nó có thể mất nhỉ? Quái đản thật?

Các chi phí thì bạn chịu rồi, khổ cho thân nghèo!

ôi, hại não quá, huhu, mà còn cả tỷ việc nữa, làm tín dụng rủi ro cả núi..

Sếp gì mà nhân viên làm mất giấy đăng ký xe của khách hàng lại bình chân như vãi thế? Còn bà khách hàng nữa, nghi quáNhư những gì bạn nói thì có thể kh là nhặt được rồi. Thôi tới nhà kh năn nỉ ỉ ôi, khóc lóc đi ban àh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên