Giúp tớ với, gấp quá, tớ bị mất giấy đăng ký xe ô tô cùa KH, h xử lý sao ??????????????

hanglazy90

Thành viên
Tớ cho vay cá nhân cho 1 cô KH, thế chấp xe ô tô HUYNDAI hơn 1 tỷ mới mua được mấy tháng. Tớ đã làm xong hết hồ sơ, đi công chứng thế chấp, đăng ký giao dịch đảm bảo. Sáng hôm 7/12/2012, tớ đã vào máy thế chấp và giải ngân tiền mặt, sau đó mang xuống kho để nhập Đăng ký xe và lấy tiền. Lúc ngồi ở quầy quỹ, có chị làm quỹ, KH và tơ. Tớ để đăng ký xe cẩn thận trong clear và thủ tục đưa cho chị Quỹ. Chị ấy lấy ĐK xe ra đưa lại để tớ ghi thêm BKS vào Phiếu nhập kho.Sau đó tớ đi phô tô HĐTD. Lúc tớ quay lại mọi người hỏi ĐK xe đâu, tớ không nghĩ là mình cầm, nên trả lời là ko biết.Bà KH liền bảo, cô thấy cháu cho vào Clear rồi mang theo mà. Camera quay lại là hình như tớ kẹp lẫn trong đống giấy tờ và đi từ quầy Quỹ đến máy photo để phôto HĐTD cho chị ấy 1 bản ( đoạn đường khoảng 4m, qua 5 quầy GDV). . Bây h ko tìm thấy, tớ ko biết giải quyết thế nào nữa. Các bạn giúp tớ nhá ! :((

Em nên kiểm tra lại camera thật chính xác để xác định là mình cầm hay KH cố tình lấy cất đi.
Nếu lỗi của mình thì kiểm tra lại trong hồ sơ, tại máy photo, thùng rác gần đó v.v..
Cần thiết phải báo cáo với lãnh đạo phối hợp xử lý, nếu bị mất thì phối hợp với KH xin cấp lại đăng ký mới và chịu kỷ luật thôi. Rủi ro nghề nghiệp mà
Chúc may mắn!

Mình nghĩ bạn nên hỏi qua ý kiến mấy sếp xem thế nào. Trước sau gì bạn cũng thông báo cho KH làm lại thôi... Có thể chi phí làm lại cho KH bạn sẽ chịu. Nếu đó là KH dễ thì không sao. khó tính thì mêt lắm. Bạn báo cho sếp bạn trước đi nha! thân!

Thui call cho người ta rồi chấp nhận đền thui chứ làm gì đc

Camera ở chỗ e chỉ quay được mỗi quầy quỹ thôi, mà mờ lắm, hình như e để lẫn trong kẹp tài liệu rồi cầm đi, nhưng e chỉ sợ rơi ngay lúc e đứng dậy và Cô KH cầm đc. Em thấy thái độ của cô ấy có vẻ ko hợp lý cho lắm, mà vừa rồi gọi cho em bảo cô vào Sài Gòn rồi, mà cô ấy nhận tiền rồi nên chả quan tâm gì nữa, bảo là ko cần làm lại đăng ký vì e đã làm giấy xác nhận xe đang thế chấp tại NH rồi, hix

truong hợp đó thì chết, giờ bạn không cầm giấy tờ cho của cổ thì làm sao mà có gì để thế chấp ở ngân hàng

Huhu, báo cáo các sếp rồi, các sếp chẳng có ý kiến gì, cứ bảo tìm đi, sao mà mất được, đi có một đoạn ngắn thôi mà :((

Camera ở chỗ e chỉ quay được mỗi quầy quỹ thôi, mà mờ lắm, hình như e để lẫn trong kẹp tài liệu rồi cầm đi, nhưng e chỉ sợ rơi ngay lúc e đứng dậy và Cô KH cầm đc. Em thấy thái độ của cô ấy có vẻ ko hợp lý cho lắm, mà vừa rồi gọi cho em bảo cô vào Sài Gòn rồi, mà cô ấy nhận tiền rồi nên chả quan tâm gì nữa, bảo là ko cần làm lại đăng ký vì e đã làm giấy xác nhận xe đang thế chấp tại NH rồi, hix

Cũng có thể cô ấy nhặt được rồi giấu đi. Bạn cần xem lại kỹ camera đi. 1 bài học được rút ra từ vụ này cho bạn rồi. Chia buồn nha

bạn cứ yên tâm đi, cho dù khách hàng có lấy được cái ĐK xe đó cugnx không làm gì đc đâu vì bạn đã DKY Giao dịch đảm bảo ở quận rùi nên cái việc bán buôn thì cũng hơi khó ( KH bán xe đó vẫn dc ( công chứng quán)nhưng ko được sang tên thôi...), còn trường hợp mà kH ko trả nợ thì cũng ko dc vì KH đã ký hợp đồng rùi nên bạn đừng lo, nếu KH bán chiếc xe đó và không trả nợ thì ban sẽ làm sao? Chả sao vì KH phải có nghĩa vụ trả nợ và việc DKY GD ĐB thì thứ tự ưu tiên thanh lý chiếc xe là bên NGAn Hàng trước, còn người mua xe đó chỉ là là người thứ 2 dc thanh lý thôi bạn.

Hic hic, giờ hồ sơ giấy và máy không khớp nhau,không nộp được chứng từ lên hậu kiểm, trong kho lại không có tài sản, đau đầu quá !!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên