Giúp tớ với, gấp quá, tớ bị mất giấy đăng ký xe ô tô cùa KH, h xử lý sao ??????????????

Khách lấy cái đó coi như phế :D, giờ mà bạn tìm không ra thì chỉ có cách làm lại thôi bạn à, bạn gọi đt cho KH đi. Khi làm lại cái DKy xe thì bạn làm cái đơn đi công chưng lại (xóa cái cũ) do số seri khác, đky giao dịch bảo đảm lại bạn.

bạn cứ yên tâm đi, cho dù khách hàng có lấy được cái ĐK xe đó cugnx không làm gì đc đâu vì bạn đã DKY Giao dịch đảm bảo ở quận rùi nên cái việc bán buôn thì cũng hơi khó ( KH bán xe đó vẫn dc ( công chứng quán)nhưng ko được sang tên thôi...), còn trường hợp mà kH ko trả nợ thì cũng ko dc vì KH đã ký hợp đồng rùi nên bạn đừng lo, nếu KH bán chiếc xe đó và không trả nợ thì ban sẽ làm sao? Chả sao vì KH phải có nghĩa vụ trả nợ và việc DKY GD ĐB thì thứ tự ưu tiên thanh lý chiếc xe là bên NGAn Hàng trước, còn người mua xe đó chỉ là là người thứ 2 dc thanh lý thôi bạn.
Ừ, nhưng giờ thiếu hồ sơ, vì chưa có tài sản nhập kho, thanh tra ra thì đau đầu lắm ạ

gọi điện thoại khách hàng đi bạn, rùi làm lại chứ giờ mò hoài biết chừng nào mà ra bạn. Lsafm sơm đi cho nhanh :))

gọi điện thoại khách hàng đi bạn, rùi làm lại chứ giờ mò hoài biết chừng nào mà ra bạn. Lsafm sơm đi cho nhanh :))
Trời ơi, KH đi Sài gòn rôi, bảo là đi chục ngày cơ, mà tớ tưởng số đăng ký xe vẫn thế, chỉ thay đổi là đăng ký lần 2 thôi chứ nhỉ??

1 đoạn đường có 4-5m mà để mất cái đăng ký thì cũng bó tay, mà camera ở Ngân hàng ở quầy giao dịch chổ nào ko có mà chỉ có ở mỗi quầy quỹ bó tay cái ngân hàng, cái này là KH lấy rồi giờ có mất ăn mất ngủ mà đi quỵ lị năn nỉ KH làm lại càng sớm càng tốt chứ để kiểm toán vô kiểmtra thì toi. Mà KH như vậy tư cách đạo đức ko có rồi kiểu này tương lai còn ko trả nợ nữa đó

1 đoạn đường có 4-5m mà để mất cái đăng ký thì cũng bó tay, mà camera ở Ngân hàng ở quầy giao dịch chổ nào ko có mà chỉ có ở mỗi quầy quỹ bó tay cái ngân hàng, cái này là KH lấy rồi giờ có mất ăn mất ngủ mà đi quỵ lị năn nỉ KH làm lại càng sớm càng tốt chứ để kiểm toán vô kiểmtra thì toi. Mà KH như vậy tư cách đạo đức ko có rồi kiểu này tương lai còn ko trả nợ nữa đó
Hic,camera nó mờ tịt ý, mà cái đoạn ở quỹ thì hình như là tớ để lẫn trong tệp hồ sơ rồi cầm đi rồi, ko thể đổ cho KH đc, chỉ sợ là lúc vừa đứng lên thì rơi, cô kia nhặt đc rồi ỉm luôn thôi, vì cô KH này mồm năm miệng mười lại thuộc giới bầu sô nghệ sĩ nữa. Tớ ko tin tưởng lắm :(

Camera ở chỗ e chỉ quay được mỗi quầy quỹ thôi, mà mờ lắm, hình như e để lẫn trong kẹp tài liệu rồi cầm đi, nhưng e chỉ sợ rơi ngay lúc e đứng dậy và Cô KH cầm đc. Em thấy thái độ của cô ấy có vẻ ko hợp lý cho lắm, mà vừa rồi gọi cho em bảo cô vào Sài Gòn rồi, mà cô ấy nhận tiền rồi nên chả quan tâm gì nữa, bảo là ko cần làm lại đăng ký vì e đã làm giấy xác nhận xe đang thế chấp tại NH rồi, hix

Theo Nghị định số 11/2012/NĐ-CP của Thủ tướng chính phủ thì Giấy tờ bản chính của phương tiện giao thông là do bên thế chấp giữ chứ không phải là Ngân hàng nữa, miễn là đã thông qua thủ tục đăng ký GDBĐ là được, KH muốn sang tên cũng không được, nếu sếp đồng ý thì bạn chỉ cần sửa lại Biên bản giao nhận với bộ phận ngân quỹ, Thanh tra có hỏi thì cũng không có gì phải lo.

Việc làm lại giấy tờ xe cũng không khó lắm, KH chỉ đơn giản là làm đơn cớ mất gửi cho phòng CSGT rồi làm lại là được, mọi giao dịch chuyển nhượng của giấy tờ cũ sẽ bị vô hiệu. Chỉ sợ là KH cầm bản chính Giấy tờ xe đem bán giấy tay hoặc đem đi cầm đồ thì lúc đó muốn xử lý tài sản sẽ rắc rối 1 chút thôi.

Tuy nhiên, theo mình thấy thì quy trình giải ngân ở bên ngân hàng của bạn khá là rủi ro. Mặc dù chưa hoàn tất thủ tục nhập tài sản nhưng mà đã cho khách hàng lĩnh tiền mặt rồi. :|

Theo Nghị định số 11/2012/NĐ-CP của Thủ tướng chính phủ thì Giấy tờ bản chính của phương tiện giao thông là do bên thế chấp giữ chứ không phải là Ngân hàng nữa, miễn là đã thông qua thủ tục đăng ký GDBĐ là được, KH muốn sang tên cũng không được, nếu sếp đồng ý thì bạn chỉ cần sửa lại Biên bản giao nhận với bộ phận ngân quỹ, Thanh tra có hỏi thì cũng không có gì phải lo.

Việc làm lại giấy tờ xe cũng không khó lắm, KH chỉ đơn giản là làm đơn cớ mất gửi cho phòng CSGT rồi làm lại là được, mọi giao dịch chuyển nhượng của giấy tờ cũ sẽ bị vô hiệu. Chỉ sợ là KH cầm bản chính Giấy tờ xe đem bán giấy tay hoặc đem đi cầm đồ thì lúc đó muốn xử lý tài sản sẽ rắc rối 1 chút thôi.

Tuy nhiên, theo mình thấy thì quy trình giải ngân ở bên ngân hàng của bạn khá là rủi ro. Mặc dù chưa hoàn tất thủ tục nhập tài sản nhưng mà đã cho khách hàng lĩnh tiền mặt rồi. :|
K bạn ạ, tớ giải ngân sau khi biết mất mà, phải giải ngân cho KH chứ, vì lỗi là do mình mà, ko giải ngân KH còn làm ầm lên ý chứ, nhưng mà trc h giấy chứng nhận đăng ký xe, hay sổ đỏ phải đc nhạp vào kho bản gốc chứ nhỉ

K bạn ạ, tớ giải ngân sau khi biết mất mà, phải giải ngân cho KH chứ, vì lỗi là do mình mà, ko giải ngân KH còn làm ầm lên ý chứ, nhưng mà trc h giấy chứng nhận đăng ký xe, hay sổ đỏ phải đc nhạp vào kho bản gốc chứ nhỉ

Đúng là trước giờ ngân hàng đều giữ bản chính, nhưng mà từ khi Nghị định này ra đời thì không bắt buộc nữa, tại vì dù sao thì muốn sang tên đổi chủ cho phương tiện cũng đều phải thông qua việc kiểm tra tài sản có bị phong tỏa hay không. Tuy nhiên các nơi vẫn giữ bản chính như trước và cấp cho KH 1 bản sao y để đi đường, cái này không biết mai mốt bị CSGT bắt thì có trục trặc gì hay ko.

Đúng là trước giờ ngân hàng đều giữ bản chính, nhưng mà từ khi Nghị định này ra đời thì không bắt buộc nữa, tại vì dù sao thì muốn sang tên đổi chủ cho phương tiện cũng đều phải thông qua việc kiểm tra tài sản có bị phong tỏa hay không. Tuy nhiên các nơi vẫn giữ bản chính như trước và cấp cho KH 1 bản sao y để đi đường, cái này không biết mai mốt bị CSGT bắt thì có trục trặc gì hay ko.
hic, bạn ơi, tớ vừa báo cáo sếp xem thế nào nhưng sếp tớ bảo chưa có Vb hướng dẫn của trên trụ sở trính thì chưa áp dụng huhu giờ ko có cái gì nhập kho :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên