Có nên làm việc tại kho bạc nhà nước?

Vậy tóm lại đã có trường hợp anh chị nào tự thi vào KBNN hay NHNN chưa ạ??? Hay cuối cùng muốn làm nhà nước thì vẫn cứ phải tiền đi trước ạ?hic (em năm nay đã học hết năm 3 ạ)

Vậy tóm lại đã có trường hợp anh chị nào tự thi vào KBNN hay NHNN chưa ạ??? Hay cuối cùng muốn làm nhà nước thì vẫn cứ phải tiền đi trước ạ?hic (em năm nay đã học hết năm 3 ạ)

Có, nhưng chắc nếu có 20 chỉ tiêu chắc 1,2 chỉ tiêu tự thi vào.

Mình đi làm ngân hàng thương mại rồi, trừ Big4 ra thì các ngân hàng khác cũng vậy vậy thôi, niềm mơ ước của mình bây giờ là vào được nhà nước mà khó khăn quá nếu cứ thi đằng thẳng.

cơ quan mình nhiều người con nhà ko tiền ko quyền mà thi vào đó. xã hội bây giờ làm mọi người mất hết niềm tin rồi.

có bạn nào có người thân làm ở kho bạc không? mình đang phân vân giữa làm việc ở kho bạc nhà nước và sở kế hoạch đầu tư mà k biết nên chọn chỗ nào thì tốt hơn.mình đặt mục tiêu về thu nhập lên trên,bạn nào biết tư vấn giúp mình với

có bạn nào có người thân làm ở kho bạc không? mình đang phân vân giữa làm việc ở kho bạc nhà nước và sở kế hoạch đầu tư mà k biết nên chọn chỗ nào thì tốt hơn.mình đặt mục tiêu về thu nhập lên trên,bạn nào biết tư vấn giúp mình với

Nơi nào cũng vậy, quan trọng là làm phòng nào? Cả KB lẫn Sở KHĐT cũng chỉ có 1-2 phòng ngon thôi, còn đâu lĩnh lương nhà nước hết.

Làm bên Kho bạc có hệ số 1,8. còn bên Sở KH thì mức lương cơ bản k hệ số. Tầm mới ra trường biên chế luôn thì bên Kho bạc bạn được khoảng 4tr5. Còn ở Sở KH chỉ được 2tr5 thôi bạn ạ. Chọn Kho bạc đi bạn ạ!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên