Có nên làm việc tại kho bạc nhà nước?

Sayuka

Verified Banker
E chào các a chị! E là sinh viên chuẩn bị ra trường, tốt nghiệp học viện ngân hàng. Gia đình có ý định xin cho e vào kho bạc nhà nước Hà Nội hoặc ngân hàng nhà nước. Tất nhiên mới chỉ là ý định thôi vì còn phải qua nhiều cửa cũng như chuẩn bị nhiều thứ. E là sinh viên mới ra trường, kinh nghiệm về môi trường làm việc tại đây mù tịt. search google ra rất ít.

E băn khoăn muốn hỏi các a chị là nên chạy vào KBNN hay là tìm cửa khác để vào các ngân hàng nhỏ ví dụ như Liên Việt, GP bank?

Làm việc ở kho bạc môi trường ra sao, lương lậu có ổn ko ạ đối với 1 sinh viên mới ra trường?

Những mặt lợi và mặc đc là gì khi so sánh với làm việc tại các ngân hàng ngoài?

E xin cám ơn ạ

nếu có điều kiện thì cứ thi vào đi bạn, nhiều người muốn vào mà mà không đc đó
lở mà rớt thì xin vô máy ngân hàng kia cũng đc, tốt nhất nộp đơn 2 chổ lun ddicho chắc, nếu đậu 2 bên thì vẩn chọn làm NN hơn cho khỏe cái thân

bạn này sướng nhỉ :)) vào NHNN đi bạn, ước mơ của mình đó, mà chen vào mãi chưa đc

hic, niềm mơ ước của mọi người. 2 cái đấy thì làm ở đâu cũng khá ổn định và đều là các cơ quan nhà nước nên môi trường làm việc có lẽ cũng như nhau(theo ý kiến chủ quan) còn về lương lậu thì bên ngân hàng nhà nước lương cao hơn khá nhiều so với bên kho bạc( bên ngân hàng nhà nước được phụ cấp ngành 2.8 còn bên kho bạc nhà nước thì là 1.8). đó là những gì mình biết về 2 cơ quan này:D

Cám ơn mọi người, mình tốt nghiệp học viện ngân hàng điểm trung bình 8,0. Ielts 7.0. Lúc gia đình có ý định nhờ người nọ người kia họ có nói thắng là học gì, điểm ra sao, trường vớ vẩn dân lập thì tiền cũng ko giúp, lúc nhìn kết quả học tập của mình người ta mới ok và cũng chỉ là hứa sẽ giúp chứ chẳng có j chắc chắn cả nên hiện tại mình cũng chỉ hỏi vậy thôi. Mình nói vậy để mọi người thấy là mình ko phải loại dốt gia đình có tiền lo lót này kia :(
Cá nhân mình thích làm ngân hàng ngoài nhưng gia đình muốn con gái làm nhà nước để ổn định và có thời gian chăm sóc con cái sau này. Mình rất phân vân chỉ sợ môi trường nhà nước hơi ngặt và nghiêm quá, thiếu sự năng động và tính sáng tạo, mà tình mình sợ hơi khó thích nghi =.=

Cám ơn mọi người, mình tốt nghiệp học viện ngân hàng điểm trung bình 8,0. Ielts 7.0. Lúc gia đình có ý định nhờ người nọ người kia họ có nói thắng là học gì, điểm ra sao, trường vớ vẩn dân lập thì tiền cũng ko giúp, lúc nhìn kết quả học tập của mình người ta mới ok và cũng chỉ là hứa sẽ giúp chứ chẳng có j chắc chắn cả nên hiện tại mình cũng chỉ hỏi vậy thôi. Mình nói vậy để mọi người thấy là mình ko phải loại dốt gia đình có tiền lo lót này kia :(
Cá nhân mình thích làm ngân hàng ngoài nhưng gia đình muốn con gái làm nhà nước để ổn định và có thời gian chăm sóc con cái sau này. Mình rất phân vân chỉ sợ môi trường nhà nước hơi ngặt và nghiêm quá, thiếu sự năng động và tính sáng tạo, mà tình mình sợ hơi khó thích nghi =.=
em này đồng môn mình nè.Anh khuyên thật nhé.Môi trường nhà nước như NHNN anh có bạn làm ở đấy, nhàn cả ngầy ít việc, lương mới vào 6-7 triệu rồi, suốt ngày thấy đi chơi, tình nguyện các kiểu.Tất nhiên là mình làm việc với nhưng người lớn tuổi, sẽ phải cẩn trọng trong từng lời ăn tiếng nói, nhìn trước nhìn sau, k thoải mái lắm.Còn làm nhcp thì tùy em, thích năng động thì làm tín dụng, nhưng sẽ bị chỉ tiêu; còn không thì vào làm hỗ trợ hoặc GDV cũng được, tích lũy kinh nghiệm dần dần.Nhưng anh nghĩ em điểm cao thế kia sao không thử tìm một công ty nước ngoài mà làm, còn trẻ thì trải nghiệm đi chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên