Có nên làm việc tại kho bạc nhà nước?

Làm ở NHNN thì luơng cao chứ cái topic bạn đề làm ở kho bạc NN thì luơng bèo lắm bạn ơi

Thực ra giỏi mà vào nhà nước cũng ổn lắm. Nhà nước giờ không phải chỗ nào cũng phải COCC mới lên được đâu. NHNH cũng là môi trường hiện đại hơn so với các CQ nhà nước khác vì thường xuyên làm việc với các NHTM - nơi mà môi trường làm việc, công nghệ... là hiện đại hơn hầu hết các ngành, lĩnh vực khác nên NHNN cũng phải đổi mới, hiện đại theo tương đối đó. Còn tất nhiên đã là CQ nhà nước thì nó k năng động, cởi mở bằng môi trường DN rồi.
Trẻ cứ nghĩ xông pha nhưng sau 1 thời gian đi nhiều DN rồi lại thấy mỏi chân, muốn trú ngụ chỗ nào đó thì lại già rồi đấy, trừ khi có khả năng kinh doanh, tự mình tạo ra tiền cho mình.
Chuẩn như Lê Duẩn. Cuộc đời này không công bằng đâu. Có mối quan hệ mà ko biết tận dụng là ngu.Cứ đâm đầu vào Dn rồi đến lúc trùng chân mỏi gối rồi muốn quay lại cũng ko kịp

mình thấy vào nhà nước vẫn tốt hơn cho con gái, làm ở ngân hàng thương mại chắc vất vả hơn ..^^ mình ming đc như bạn mà k đc ấy..:)

:-| Vào nhà nước đi bạn, giờ làm NH ngoài khỏ lắm, đâu phải cứ năng động, sáng tạo, học tập tốt là vào đó OK đâu. Như mình và bạn bè mình ai cũng nản hết rùi đang kiếm chỗ nào nhàn thân mà không đc đây nè :( Ngay cả những bạn làm cty nước ngoài cũng...bưa lắm rùi :)). Nhất là con gái nữa.Bạn mà ko nắm lấy cơ hội để nó qua là khó mà xin lại lắm đấy

Không biết mọi người thấy thế nào chứ mình là con trai, học ĐH THương Mại thôi, cũng đk bằng giỏi, tkết 3,23, TA thì TOeic được khoảng 800.
Mình cũng đang học việc bên Techcombank rồi ... Nhưng cảm thấy vất cả mà áp lực cao lắm. Nhất là với những ngừời trẻ tuổi, mới ra trường, quan hệ ít và phải làm việc xa nhà.
Đững giữa hai lực chọn như trên thì tốt nhất là nên cân nhắc kỹ.Với con gái mình thấy làm nnước là tốt nhất: nhàn nhã, thu nhập ổn định. Thích năng động thì có thể kiếm một công việc freelance hoặc tgia kinh doanh.
Có đứa em học CĐ mới ra trường vào làm ở quỹ TD TƯ. Lương thì lương cao đẳng,mới đi làm chưa được một năm mà trung bình lương + thưởng cũng vào khoảng ~15tr/tháng, khá ổn với cái tình hình hiện nay.

Thế cho nên 1 vote vào NHNN nhé!!! ... Năm nay mình cũng định thi NHNN nhưng mà chưa thấy tin tức gì .. có ai biết chỉ với!!!!

Bạn này tư vấn chuẩn đấy! NHNN SV ĐH mới ra trường vào làm lương khởi điểm tầm 7tr. Trong khi đó với mức 7tr ở NHTM thì làm bở mặt, đủ các loại chỉ tiêu. Mà làm NHNN có qhe khá rộng với NHTM, sau này chuyên môn vững vàng nếu thích nhảy ra NHTM chí ít cũng phải làm trưởng phòng 1 CN hoặc phó phòng ở Hội sở.

Bạn này tư vấn chuẩn đấy! NHNN SV ĐH mới ra trường vào làm lương khởi điểm tầm 7tr. Trong khi đó với mức 7tr ở NHTM thì làm bở mặt, đủ các loại chỉ tiêu. Mà làm NHNN có qhe khá rộng với NHTM, sau này chuyên môn vững vàng nếu thích nhảy ra NHTM chí ít cũng phải làm trưởng phòng 1 CN hoặc phó phòng ở Hội sở.
Các bạn vẫn còn ngây thơ quá. NHNN ko bao h có chuyện thi vào đc đâu. người ta chồng 1 đống tiền mà vẫn còn phải xếp lốp dài dài kia kìa

Các bạn vẫn còn ngây thơ quá. NHNN ko bao h có chuyện thi vào đc đâu. người ta chồng 1 đống tiền mà vẫn còn phải xếp lốp dài dài kia kìa
ai nói là ko thi vào được.Chính vì có tiền cũng khó vào nên mới có cơ hội cho những người tự đi bằng khả năng của mình đó bạn. dù cũng có người vào = đường sau thật nhưng không nhiều. thực tế hiện nay là có tiền cũng chưa chắc vào được. Cháu của giám đốc NHNN chi nhánh mình mà còn rớt chứ chưa nói ai cho xa. ^_^

Lương mới vào của NHNN chi nhánh là 6tr8. Còn ở các vụ cục thì lương cao hơn. Lương cao như vậy là do hệ số đặc thù ngành đẩy lên. Yêu cầu thi vào NHNN chi nhánh là = khá trở lên. Còn đối với các vụ cục thì bắt buộc phải = giỏi mới được thi. Mình nghĩ với mức lương như vậy cơ bản là ổn định. Trong khi các NHTM đang khó khăn, chưa biết cắt giảm nhân sự thế nào thì NHNN là 1 lựa chọn khá tốt. còn Kho bạc nhà nước thì lương mặc dù ko cao nhưng thưởng bên đó cũng khá lắm. Tóm lại là cũng tầm tầm với nhau cả.

KB k có quan hệ lớn thì cùng có chồng tiền tỷ cũng vứt nhé. Vào KB đối với con gái là cực cực cực ổn nhé. Mẹ mình làm KB nên mình biết..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên