Có nên làm việc tại kho bạc nhà nước?

Đã học được như vậy vào NHNN chi em. Làm dziệc với mấy ng già mình cũng già theo. Trẻ thì kiếm cái nào năng động thì làm.
Cám ơn mọi người, mình tốt nghiệp học viện ngân hàng điểm trung bình 8,0. Ielts 7.0. Lúc gia đình có ý định nhờ người nọ người kia họ có nói thắng là học gì, điểm ra sao, trường vớ vẩn dân lập thì tiền cũng ko giúp, lúc nhìn kết quả học tập của mình người ta mới ok và cũng chỉ là hứa sẽ giúp chứ chẳng có j chắc chắn cả nên hiện tại mình cũng chỉ hỏi vậy thôi. Mình nói vậy để mọi người thấy là mình ko phải loại dốt gia đình có tiền lo lót này kia :(
Cá nhân mình thích làm ngân hàng ngoài nhưng gia đình muốn con gái làm nhà nước để ổn định và có thời gian chăm sóc con cái sau này. Mình rất phân vân chỉ sợ môi trường nhà nước hơi ngặt và nghiêm quá, thiếu sự năng động và tính sáng tạo, mà tình mình sợ hơi khó thích nghi =.=

nếu bạn tin vào năng lực của mình thì cứ thi vào. ko cần thiết phải chạy chọt này kia. khi mình thi vào ngân hàng nhà nước thì cũng lắm người học viện ngân hàng bằng giỏi mà vẫn rớt như thường. với khả năng của bạn thì hãy tin vào mình chứ. mọi người sẽ coi trọng bạn hơn nếu bạn tự dựa vào sức mình. mình học dân lập nhưng cũng thi vào đường đường chính chính nên chẳng phải sợ ih cả. còn môi trường làm việc thì tùy từng bộ phận mà có khối lượng công việc nhìu hay ít. nhưng nói thật là làm việc trong cơ quan nhà nước khó sống lắm. hic. nhưng bù lại được cái ổn định, lương cũng được. :)

nếu bạn tin vào năng lực của mình thì cứ thi vào. ko cần thiết phải chạy chọt này kia. khi mình thi vào ngân hàng nhà nước thì cũng lắm người học viện ngân hàng bằng giỏi mà vẫn rớt như thường. với khả năng của bạn thì hãy tin vào mình chứ. mọi người sẽ coi trọng bạn hơn nếu bạn tự dựa vào sức mình. mình học dân lập nhưng cũng thi vào đường đường chính chính nên chẳng phải sợ ih cả. còn môi trường làm việc thì tùy từng bộ phận mà có khối lượng công việc nhìu hay ít. nhưng nói thật là làm việc trong cơ quan nhà nước khó sống lắm. hic. nhưng bù lại được cái ổn định, lương cũng được. :)
Chị ơi bây giờ muốn thi vào ngân hàng nhà nước hay kho bạc bắt buộc phải bằng giỏi ạ. nếu tổng kết khoảng 8.0 với nữ nhưng chỉ bằng khá thôi thì có được không ạ. Mong chị trả lời giúp em. Năm thứ 2 em chơi quá, lười học nên điểm hơi thấp chị ạ. H chắc cố gắng cũng k lên được bằng giỏi nữa.

Chị ơi bây giờ muốn thi vào ngân hàng nhà nước hay kho bạc bắt buộc phải bằng giỏi ạ. nếu tổng kết khoảng 8.0 với nữ nhưng chỉ bằng khá thôi thì có được không ạ. Mong chị trả lời giúp em. Năm thứ 2 em chơi quá, lười học nên điểm hơi thấp chị ạ. H chắc cố gắng cũng k lên được bằng giỏi nữa.

Mình thấy qua các mùa tuyển trước thì yêu cầu đối với NHNN chi nhánh tỉnh chỉ cần bằng Khá là đc thi rồi, thi vào các Cục, Vụ mới yêu cầu bằng giỏi

Bằng ngon với lại TA thế kia vào nhà nước làm thì cũng hơi phí. Nếu ra ngoài với e kiếm một vị trí tốt, mức lương chắc cũng ko kém so với vào nhà nước, tuy nhiên làm ngoài thì sẽ bận rộn hơn nhiều. Cơ mà con gái thì nên chọn cho kỹ sau này còn gia đình nữa. Theo a có cửa vào NN thì cứ vào, tội gì chứ hehe. Nhưng mà điểm 8.0 với ietls 7.0 thế này thì cố gắng mà ôn thi vào đó e à, có thực tài thì cũng nên biểu hiện chứ. Con đường "dễ dàng" ai chả muốn đi, nhưng cái "tôi" cũng quan trọng mà!

Thực ra giỏi mà vào nhà nước cũng ổn lắm. Nhà nước giờ không phải chỗ nào cũng phải COCC mới lên được đâu. NHNH cũng là môi trường hiện đại hơn so với các CQ nhà nước khác vì thường xuyên làm việc với các NHTM - nơi mà môi trường làm việc, công nghệ... là hiện đại hơn hầu hết các ngành, lĩnh vực khác nên NHNN cũng phải đổi mới, hiện đại theo tương đối đó. Còn tất nhiên đã là CQ nhà nước thì nó k năng động, cởi mở bằng môi trường DN rồi.
Trẻ cứ nghĩ xông pha nhưng sau 1 thời gian đi nhiều DN rồi lại thấy mỏi chân, muốn trú ngụ chỗ nào đó thì lại già rồi đấy, trừ khi có khả năng kinh doanh, tự mình tạo ra tiền cho mình.

Chia sẻ với bạn. cùng trường. Nhưng mình nghĩ bạn điểm cao như vậy thì sao phải chạy chọt làm chi. Tự lực bản thân có tuyệt hơn không. Bản thân mình không được điểm cao = bạn, nhưng lại là con trai. Mình từng có ý nghĩ chạy, nhưng tự lực bản thân là trên hết.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên