MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

Các anh/ chị cho em hỏi là các điều kiện với chương trình "lãnh đạo tương lai 2012" có quy định bắt buộc phải tốt nghiệp loại giỏi không ạ? hay điểm trung bình cao là được ạ? vì hiện tại e đang là bí thưc và muốn tham gia chương trinh flanxh đạo tương lai được ko ạ

Chương trình này hướng tới các bạn có khả năng và kỹ năng cá nhân tốt, điểm số cũng sẽ chỉ là 1 phần đánh giá mà thôi, bạn cứ mạnh dạn đăng ký hồ sơ nhé
Chúc bạn may mắn

Các bạn scan QR Code để download mẫu hồ sơ ứng tuyển nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Với mỗi một chương trình được đầu tư kỹ lưỡng như chương trình "Lãnh đạo tương lai" thì nhân viên cũng như tổ chức đều có các trách nhiệm rằng buộc bao gồm thời gian làm việc sau chương trình và các khoản hoàn trả chi phí nếu như một trong hai bên không thực hiện giao kết hợp đồng đã ký.

Xin cảm ơn,
Minh

Em vẫn chưa hiểu lắm. Chương trình kéo dài 1.5-2 năm, như vậy thì trong thời gian đó, nếu được tuyển, em sẽ là nhân viên MSB làm ở 1 vị trí nào đó, đồng thời học chương trình này và sau khi học xong thì phải ở lại làm việc cho MSB trong một thời gian nhất định đúng không ạ? Nếu như em tuân thủ mọi điều khoản thì tham gia chương trình này có mất chi phí nào không?
Bên cạnh đó, em là sinh viên năm cuối của Học Viện Ngân Hàng, theo như chương trình học ở trường thì đến đầu tháng 6, em mới nộp khóa luận tốt nghiệp và đến khoảng tháng 9 mới có bằng thì có đủ điều kiện tham gia chương trình không ạ?

Em vẫn chưa hiểu lắm. Chương trình kéo dài 1.5-2 năm, như vậy thì trong thời gian đó, nếu được tuyển, em sẽ là nhân viên MSB làm ở 1 vị trí nào đó, đồng thời học chương trình này và sau khi học xong thì phải ở lại làm việc cho MSB trong một thời gian nhất định đúng không ạ? Nếu như em tuân thủ mọi điều khoản thì tham gia chương trình này có mất chi phí nào không?
Bên cạnh đó, em là sinh viên năm cuối của Học Viện Ngân Hàng, theo như chương trình học ở trường thì đến đầu tháng 6, em mới nộp khóa luận tốt nghiệp và đến khoảng tháng 9 mới có bằng thì có đủ điều kiện tham gia chương trình không ạ?

chương trình này không phải học em ạ, chương trình này như một dạng Management trainee. Em sẽ được làm việc qua 1 quy trình luân chuyển qua các vị trí (tuỳ xem là Lãnh đạo trẻ (2 năm) hay GĐ trung tâm khách hàng cá nhân tương lai(1,5 năm) ). Các em sẽ vừa làm tại các vị trí vừa được đào tạo nghiệp vụ, công việc các kỹ năng mềm cần thiết để khi hết chương trình, các em sẽ là những lãnh đạo trẻ, những giám đốc xuất sắc làm việc tại Maritime Bank.

Việc được đào tạo và làm việc trong chương trình này là điều kiện Maritime bank tạo ra để đào tạo thế hệ lãnh đạo mới cho ngân hàng vì vậy chắc chắn rằng các ứng viên tham gia chương trình cũng sẽ payback bằng việc cống hiến và xây dựng Maritime bank lớn mạnh hơn sau thời gian tham gia chương trình.

Về phí thì em sẽ không đóng bất cứ khoản phí nào ngoại trừ việc nếu em không tuân thủ theo những điều khoản đã ký trước khi bắt đâu chương trình.

Em có đủ tư cách tham gia chương trình này, em sẽ được xét treo bằng đến khi trường trao bằng cho em. Nếu không sẽ chiếu theo những điều khoản đã ký.

thanks
Minh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
@MB:
Anh/ chị cho e hỏi là 1 ứng viên có thể cùng lúc ứng tuyển vào 2 vị trí trên ko ak? :D
Quy trình tuyển dụng là nộp HS/ Phỏng vấn... sau đó có test nghiệp vụ hay j khác ko ak?
Thời gian kết thúc chương trình, bao gồm cả thông báo kết quả cuối cùng và bắt đầu đào tạo cụ thể là ntn ak? :p
Bước đầu nộp HS chỉ bao gồm CV do NH yêu cầu thôi ak?
E cảm ơn nhiều :)

Mấy chương trình về Management Trainee đều rất hay :D ( * trích lời của một bậc tiền bối từng tham gia Unilever Future Leader Program*):D
Em đã gửi đơn hi vọng nhận được hồi âm sớm :x

@MB:
Anh/ chị cho e hỏi là 1 ứng viên có thể cùng lúc ứng tuyển vào 2 vị trí trên ko ak? :D
Quy trình tuyển dụng là nộp HS/ Phỏng vấn... sau đó có test nghiệp vụ hay j khác ko ak?
Thời gian kết thúc chương trình, bao gồm cả thông báo kết quả cuối cùng và bắt đầu đào tạo cụ thể là ntn ak? :p
Bước đầu nộp HS chỉ bao gồm CV do NH yêu cầu thôi ak?
E cảm ơn nhiều :)

Bước đầu em sẽ chỉ cần nộp mẫu đơn tham gia chương trình này thôi và chỉ được đăng ký 1 vị trí trong 2 vị trí này. Bên Maritime bank sẽ đáng giá hồ sơ và nếu có sự thay đổi sẽ tư vấn cho em sau

Lãnh đạo trẻ và BM tương lai sẽ có 2 quy trình thi tuyển riêng và đề thi cũng khác nữa. hồ sơ của em được vào vòng trong sẽ được nhận thông tin chi tiết quy trình tuyển dụng và thời gian cụ thể.

thời gian đào tạo của Lãnh đạo trẻ là 2 năm (4 kỳ luân chuyển) và Giám đốc TTKH Cá nhân là 1.5 năm (5 kỳ luân chuyển)

thanks em

Em tốt nghiệp loại Khá học viện Tài chính,khoa Tài Chính doanh nghiệp, ngành Tài chính ngân hàng. Thời gian mới ra trường em đã dự thi khá nhiều ngân hàng nhưng chưa may mắn để trở thành banker. Hiện em đang là nhân viên kinh doanh tại một công ty phần mềm kế toán. Em thấy những điều kiện ghi trong phần yêu cầu em đều đáp ứng được và em rất mong muốn trở thành banker tương lai của Maritime. Chị có thể tư vấn giúp em, em nên nộp vào vị trí nào trong 2 vị trí kia ạ ? sự khác nhau giữa 2 vị trí đó nếu e được nhận vào làm ạ.
Thank c *_*

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back