Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

Mình thấy có chiều cao là 1 lợi thế. Nhưng ko phải là yếu tố quyết định. Trong quá trình phỏng vấn nếu bạn vẫn thể hiện đc bản lĩnh và kiến thức của mình thì chiều cao cũng ko thành vấn đề. Còn trong quá trình làm việc thì năng lực mới là yếu tố quyết định chứ ko phải chiều cao. GD chi nhánh mình cao chưa đầy 1m6 nè (nam),nhưng mà lại giỏi thôi rồi :))

Nếu các bạn mà dân tự do, tự bằng năng lực đi thi thì dủ chỉ thiếu kém có 1 2 cm thì phía bên ngân hàng kiểu gì cũng bắt bẻ. Còn nếu có người quen trong ngân hàng thì chẳng sao đâu :(

bên cạnh đó, còn phù thuộc bạn làm Back hay Font trong ngân hàng nữa mà, làm back thì chẳng quan trọng lắm ngoại hình đâu mà có làm ngoài thì ..thời buổi NH khó khăn ntn chả nói trước được điều gì ..

Tớ có mấy đứa bạn toàn cao có m5 hoặc m52, còn chưa qua cái Điều kiện mà vẫn vào làm ngân hàng như thường.
Nói thật, chả phải nói sai nói điêu, VCB ở chỗ Nhân chính trung hòa, có bạn GDV lùn+ đen như cột nhà cháy + béo ... không phải nói quá đâu nhưng bạn ý không thể xứng đáng vào vị trí GDV- bộ mặt của ngân hàng VCB được, nhìn bạn ý nản, trong đầu tớ chỉ có suy nghĩ là chắc là COCC.

tớ xin lỗi vì nếu ý kiến này đá hoặc đụng chạm một số bạn, nhưng những gì tớ thấy là thật. và ở đời thì vẫn có cái không công bằng như thế.

Thôi, nếu có thiếu tí chiều cao thì cố ăn gian bằng đi guốc, đi giầy độn cao hoặc hướng sự chú ý của của họ tới điểm khác như khuôn mặt hoặc giọng nói của mình. Còn nếu họ làm chặt cái khoản đo chiều cao : như hồi bên MB thi tuyển : căng sợi dây bắt thí sinh đi qua, không chạm dây thì đi về thì thôi..tạch :|

Mình thấy có chiều cao là 1 lợi thế. Nhưng ko phải là yếu tố quyết định. Trong quá trình phỏng vấn nếu bạn vẫn thể hiện đc bản lĩnh và kiến thức của mình thì chiều cao cũng ko thành vấn đề. Còn trong quá trình làm việc thì năng lực mới là yếu tố quyết định chứ ko phải chiều cao. GD chi nhánh mình cao chưa đầy 1m6 nè (nam),nhưng mà lại giỏi thôi rồi :))

nói chung là cái này nó là vấn đề nhạy cảm mà bạn, đâu phải nhìn ngoài anh này lùn, anh này giỏi nên anh này được tuyển dụng và bh anh ý tỏa sáng lấp lánh đâu :-ss

cách đây 4 năm, NH thiếu nhân viên, chuyên viên nên cơ hội tuyển dụng lớn, mấy ông bà thế hệ 84 đổ lại nhảy hết vào ngân hàng, tính thời điểm này, kinh nghiệm họ có, họ lên những vị trí cao là đúng rồi.

tới năm 2012 của bọn mình, thì đang khó khăn, thất nghiệp đầy ra, mang cái hồ sơ đi tuyển mà chiều cao không đủ, loại từ vòng gửi xe thế bạn có cơ hội mà thể hiện năng lực không nhỉ :"> ??

Con em trong ngành còn đang bon chen, con em không trong ngành nhưng có papa, mama làm to thì cũng đang có yêu cầu nhảy vào NH , mà con em dân lao động, dân làm ăn không cửa, không quyền thì còn gian nan lắm, cứ qua cái vòng loại hồ sơ đi,pv sơ tuyển đi rồi hãy tính tới chuyện thể hiện tài năng hay có cơ hội thể hiện tài năng với nhà Tuyển dụng.

Nhà mình cũng có người làm ngân hàng nè, nhưng cô ý lùn lắm, có m5 thôi, nhưng cũng là Trưởng phòng Thẩm định và nay là giám đốc. Nhưng nghe cô ý kể chuyện thi tuyển ngày xưa không khắt khe như bây giờ đâu ^^

mỗi thời mỗi khác, đừng so sánh cái ngày xưa với bây giờ :(
còn tất nhiên, cv nào cũng cần năng lực, cứ chẳng phải Ngân hàng :D

Chiều cao cũng sướng.Bật phát lên gần rổ , hehe ko phải lo môn bóng rổ ở ĐH.hehe

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)
Mình là con gái nhưng cao hơn bạn một ít! Bạn tự tin lên chiều cao là lợi thế nhưng cũng k có j quan trọng vì người VN mình còn ở mức TB nên như bạn cứ tự tin mà đi thi, quan trọng là kiến thức và bản lĩnh! Try your best!!!

like 100. mình cao có 1m53, mà có khi có 51 :D. nhưng mình không lo ngại vấn đề chiều cao vì mục tiêu không phải ngân hàng trong nước. chỉ tức có bà chị cao hơn 1m6 mà suốt ngày tự hào ra tự hào vào và cảm thấy thương cảm cho mấy đứa như mình. thi thoảng lại hỏi "em thấp như thế thì có vị trí nào tuyển không nhỉ?". có mấy bạn đồng cảnh ngộ như mình trong phòng thì buồn bã, đau khổ, còn mình nói thẳng "chắc em chỉ làm được boss thôi chị ạ, thấy cái đấy nó không tuyển chiều cao" :))))))))))))
bà chị đó cũng hên, học thì dốt nhưng vẫn vào được cái chân GDV của ACB. mình thì chẳng phải thấy ghen tị, vì vị trí đó chưa bao giờ là mơ ước của mình @@
các bạn có chiều cao khiêm tốn cũng đừng bi quan quá, cứ lạc quan lên.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back
Bên trên