Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

Ko có chiều cao thì mình bù bằng cái khác, vả lại những vị trí được xem là bộ mặt của ngân hàng thì họ mới cần ngoại hình chuẩn thôi. Nói chung hãy chứng tỏ tài năng của bạn, chiều cao chỉ là 1 tiêu chí trong rất nhiều tiêu chí đánh giá thôi

Nếu bạn không gặp phải cảnh test xong được mấy anh chị coi thi yêu cầu tháo giày ra đo chiều cao ngay tại phòng thi luôn thì có thể khai gian chiều cao trong hồ sơ :D. Chúc bạn may mắn!

Uh, đợt này mình đã gặp may, hiện tại đã dc nhận vào thử việc ở 1 NH rồi (tất nhiên là ko fai cái NH đo ngay khi sau test như bạn nói:))). Chủ topic vì thế cũng tự tin lên nhé. Mình thấy trong phòng cũng có bạn nữ dám cá là ko đủ tiêu chuẩn chiều cao của NH, mặt mũi cũng bt chứ chả nổi bật j lắm, nhưng vẫn đậu vào thử việc đàng hoàng đó.

Có lần nghe anh Hưng nói, mà thực tế là đúng thế, các GDV có mấy khi đứng đâu mà ai biết chân dài hay ko, mình thấy cái vị trí này ko cần thiết phải yêu cầu chiều cao nhiều đến thế, gương mặt ưa nhìn, giọng nói chuẩn, tính tình nhã nhặn... sẽ tốt hơn chứ nhỉ >.<

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)
Mình cũng tầm như bạn. Hồi đầu năm thấy họ tuyển 1m65, giữa năm 1m67. Và gần cuối năm lên 1m70 :)) ko biết sang năm chuẩn chiều cao sẽ tăng lên bao nhiêu đây :D

Xời. mình nam cao 1m64, đang kiếm đôi giày cao chút với tập tạ cho nó cơ bắp lên. Đang bận tâm về kiến thức nhiều hơn là cái chiều cao. Các bạn cứ cố gắng cải thiện cái j tốt cái đấy chứ đừng mất thời gian than ôi lo lắng nhiều

Mình chuẩn bị ra trường mà cao có 1m55, thời buổi này...xin vào ngân hàng khó lắm rồi
Lại còn thiếu chiều cao...
khổ!!!

mỗi yếu tố cần 1 ít, kiến thức là quan trọng. mà cn trai cao nhieu đóa cũng dc ou mứ, jo ngày nào cũng đi bơi đi, cn khj nào xin vào nh thì đi giày cao chút nữa khoảng 1m7 là ok ou. tự tin lên p

- - - Updated - - -

mỗi yếu tố cần 1 ít, kiến thức là quan trọng. mà cn trai cao nhieu đóa cũng dc ou mứ, jo ngày nào cũng đi bơi đi, cn khj nào xin vào nh thì đi giày cao chút nữa khoảng 1m7 là ok ou. tự tin lên p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên