Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

Mình cũng khiêm tốn nè! 1m55. Đợt tuyển dụng toàn hệ thống của Vietinbank, mình đi nộp và bị trả thẳng thừng, dù mình có cố gắng thuyết phục. Mình thì ngoài chiều cao ra, các cái khác ok : bằng giỏi, Toeic 765,tiếng Pháp, 1 cái letter of Recommendation của VIB.Mình nghĩ tuy không có gì đặc biệt nhưng với 1 sv mới ra trường cũng đủ apply vào nhiều vị trí ( cái không đòi 1m58). Nhưng từ vụ Vietinbank, mình "mặc cảm" chiều cao ghê gớm. Chẳng dám nộp đâu! Cũng chán 1 thời gian. Mình ko apply vào Ngân hàng nữa, dù Vietinbank là cái hồ sơ đầu tiên. Mình dành thời gian học tiếng Anh, kết bạn. Đầu tháng 10 này, mình lại apply. Giờ thì phỏng vấn liên tục. Cũng sắp đi thử việc ở vpbank nhưng ở khối Back. Vì thế, mình nghĩ :" Những cô nàng 1m5 xinh tươi nên vui vẻ lên. Và tìm những cách khác để phù hợp với hoàn cảnh thôi".
Chúc các bạn may mắn

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

Con trai mà cao 1m66 mà năm sau ra trường thì...hơi bị nguy đấy bạn, vì HIỆN TẠI tiêu chuẩn của khá nhiều NH đã là 1m65 rồi. Tất nhiên, bạn có thể...khai man 1 chút khi đi khám SK nộp hồ sơ vào NH cũng dc (khai báo luôn, mình cũng chỉ cao 1m66-67 nhưng khám SK khai lên 1m69!!!) Nếu bạn "trung thực" 1 chút thì năm sau sợ các NH nâng tiêu chuẩn chiều cao lên thì bạn sẽ gặp khó khăn đấy (có 1 vài NH cách đây 2 năm mình thấy đòi 1m65 nhưng năm nay lên đến...1m68 rồi!!).

Con trai mà cao 1m66 mà năm sau ra trường thì...hơi bị nguy đấy bạn, vì HIỆN TẠI tiêu chuẩn của khá nhiều NH đã là 1m65 rồi. Tất nhiên, bạn có thể...khai man 1 chút khi đi khám SK nộp hồ sơ vào NH cũng dc (khai báo luôn, mình cũng chỉ cao 1m66-67 nhưng khám SK khai lên 1m69!!!) Nếu bạn "trung thực" 1 chút thì năm sau sợ các NH nâng tiêu chuẩn chiều cao lên thì bạn sẽ gặp khó khăn đấy (có 1 vài NH cách đây 2 năm mình thấy đòi 1m65 nhưng năm nay lên đến...1m68 rồi!!).
Nếu bạn không gặp phải cảnh test xong được mấy anh chị coi thi yêu cầu tháo giày ra đo chiều cao ngay tại phòng thi luôn thì có thể khai gian chiều cao trong hồ sơ :D. Chúc bạn may mắn!

hơn 1m64 tí , nặng 70kg, mặt cũng dễ nhìn, k dị tật =)) chỉ tội bụng hơi to tí =))

mà e còn 1 năm nữa ra trg, vào đây mới bắt đầu thấy lo lo về chiều cao

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hic, có cả đo chiều cao sau khi test xong hả? hichic, mình mới bị bắt đo lúc nộp hồ sơ, đã thấy kinh khủng quá rùi.

- - - Updated - - -

Hi vọng được như bạn này. Chứ tớ cũng có lần tức hộc máu cầm hồ sơ về vì thiếu 1cm rùi.
like 100. mình cao có 1m53, mà có khi có 51 :D. nhưng mình không lo ngại vấn đề chiều cao vì mục tiêu không phải ngân hàng trong nước. chỉ tức có bà chị cao hơn 1m6 mà suốt ngày tự hào ra tự hào vào và cảm thấy thương cảm cho mấy đứa như mình. thi thoảng lại hỏi "em thấp như thế thì có vị trí nào tuyển không nhỉ?". có mấy bạn đồng cảnh ngộ như mình trong phòng thì buồn bã, đau khổ, còn mình nói thẳng "chắc em chỉ làm được boss thôi chị ạ, thấy cái đấy nó không tuyển chiều cao" :))))))))))))
bà chị đó cũng hên, học thì dốt nhưng vẫn vào được cái chân GDV của ACB. mình thì chẳng phải thấy ghen tị, vì vị trí đó chưa bao giờ là mơ ước của mình @@
các bạn có chiều cao khiêm tốn cũng đừng bi quan quá, cứ lạc quan lên.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back
Bên trên