Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

Chiều cao là một lợi thế, nhưng nếu chiều cao khiêm tốn thì các bạn phải tìm cho mình những lợi thế khác:D
"Tuy em không cao nhưng người khác vẫn phải...thèm":P:P:P

Bề ngoài đôi khi không quan trọng, quan trọng là "bằng lòng", quen biết gửi gắm, hay thân thiết gì không thôi.
kakakaka

Hi, nhắc đến vấn đề này nhớ lại ngày trước đi nộp hồ sơ ở Agribank. Vừa bước vào phòng là bắt bỏ dép và......đo chiều cao. Tội cho bộ hồ sơ của mình thôi. May mắn là cuối cùng vẫn tìm được 1 chân trong ngân hàng mà họ k đặt nặng tới vấn đề chiều cao lắm.

Nếu bị loại do bị thiếu chiều cao thì cũng never nộp lại hồ sơ ở đó luôn :)). Tuyển dụng dựa vào chiều cao thì hiệu quả công việc đánh giá bằng cái gì? Thằng nào cao hơn thằng đấy làm tốt à ;))

Mình 1m66, nộp hồ sơ vào vị trí GDV, nhưng cũng ko hy vọng nhìu :(

Làm GDV thì yếu tố ngoại hình chiếm 90% rồi, kiến thức thì chẳng cần chuyên sâu, chỉ cần biết sơ sơ về ngân hàng, khi đi làm thì ngân hàng có đào tạo lại mà ;))

Mình 1m75, ko quá cao nên làm việc thoải mái tại vì chiều cao mọi người làm chung cũng chỉ trung bình 1m65~1m7.

Gặp mấy người thấp thấp cứ suốt ngày càu nhàu "sao mày cao thế, tao đứng nói chuyện mỏi cả cổ", nên mấy bạn nam nào cao quá 1m8 tiếp xúc với khách hàng có chiều cao "hơi dưới tiêu chuẩn" nhớ khom người xuống 1 chút cho người ta thoải mái =))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có bộ phận cần chiều cao có bộ phận cũng đâu nhất thiết là phải có chiều cao lý tưởng đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên